Announcement

Collapse
No announcement yet.

คอมSHUT DOWNนานมากครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คอมSHUT DOWNนานมากครับ

คอมพิวเตอร์ที่บ้านเวลาSHUT DOWNใช้เวลานานมากครับ
    แต่เวลาเปิดเครื่องก็รันปกตินะครับ เมื่อก่อนไม่เคยSHUT DOWNนานขนาดนี้อ่ะครับ
    พี่ๆว่าน่าจะเกิดจากสาเหตุอะไรครับ ต้องไปเซ็ทค่าอะไรหรือเปล่าครับ
    นานจนต้องกดปุ่มSWITHCค้างให้มันดับเองอ่ะครับ นานจริงๆ
    รบกวนด้วยนะครับ ขอบคุณพี่ๆทุกคนด้วยนะครับ

แก้เครื่อง shutdown นานมาก
    1. รัน regedit แล้วแก้ registry
    2. HKEY_LOCAL_MACHINE\System\CurrentControlSet\Control
    3. ตรงด้านขวามือเลือกที่ WaitToKillServiceTimeout เดิม 20000 แก้เหลือ 1
    4. HKEY_CURRENT_USER\Control Panel\Desktop ตรงขวามือให้แก้ตามนี้ "AutoEndTasks"="1" "HungAppTimeout"="1" "MenuShowDelay"="100" (เพิ่มความเร็วStart Menu) "WaitToKillAppTimeout"="1"
    5. ปิด Regedit จากนั้นรีสตาร์ท จะเห็นผลโดยทันที

Comment

ตามด้านบนครับ หรือไม่ก็ลอง CCleaner ล้างเครื่องดูซักที

Comment

ขอบคุณพี่ๆทุกท่านครับ เดี๋ยวเย็นนี้กลับไปลองดูครับ

Comment

งับๆๆๆ ไม่เป็นรัยงับ .... หุหุ

Comment

ใช้ได้จริงๆครับ ขอบคุณมากๆครับ

Comment

จดๆ

Comment

ปรับซะโหดเลยนะครับ เ่ล่นซะเหลือ 1 จริงๆ ซัก 2000 นี่ก็พอประมาณแล้วนะครับ ==''
                (ล่อ1 ไม่เหนผลก็แปลกและ)

Comment

Working...
                X