Announcement

Collapse
No announcement yet.

เข้าเกมส์แล้วคอมดับ !!~

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เข้าเกมส์แล้วคอมดับ !!~

เข้าเกมส์แล้วคอมดับเกิดจาก
    พาวเวอร์ซัพพลาย รึเปล่าครับ
    ในคอมผมมัน 240w มีพัดลม
    4 ตัว การ์ดจอ 8600 GT เมนบอร์ด
    ของ ASUS รุ่นจำไม่ได้แล้ว

แต่พอเข้าเกมส์มันดับทุกครั้ง ถ้าถอด
    พัดลมออกตัวนึง มันจะดีขึ้นมั้ย

แล้วจะทำยังไงไม่ให้คอมดับไม่มีเงิน
    ซื้อพาวเวอร์ซัพพลายใหม่ครับ

240W มันน้อยไปเยอะเลยนะผมว่า - -*

Comment

ไม่ไหวครับ หา PSU ใหม่เลยครับ

Comment

ทำตามที่ด้านบนเค้าว่าเรย หุหุ

Comment

8600 gt psu240 มันเอาไม่อยู่หรอกท่าน

Comment

ซัฟพลาย 1000000000000เปอร์เซนต์ ครับ อาการนี่กะลังเป็นอยู่ แต่ของผมเจอของแต็บ Enermax 460 watt เอา3850 พัดลม1ตัว ฮาสดิส 1 ตัว ดีวีดี 2ตัว ไม่อยู่ครับ เลยตอนนี้ใช้ของเก่าไปก่อน ของHP 250 watt เอาอยู่ครับ เอิ้กๆ

Comment

ไฟไม่พอ

Comment

แต๊บ
                หา 350 W โนเนมราคาถูกๆ น่าจะไม่มีปัญหา นะ
                240 W น้อยเกิน

Comment

PSU น่าจะไฟไม่พอแบบที่ท่านๆ ว่ากันนะ

Comment

.
                    Last edited by virussutteen; 9 Dec 2015, 00:09:31.

Comment

PSU คงเก่ามากแล้วน่ะคับ 240W เนี่ยเค้าเลิกผลิตไป 10 ปีได้แล้วคับ เด๋วนี้ต่ำสุดๆ ก้ 350W คับ

Comment

Working...
                      X