Announcement

Collapse
No announcement yet.

Core2 Duo กะ Core2 Qurd อันใหนแรงกว่ากันหรอ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Core2 Duo กะ Core2 Qurd อันใหนแรงกว่ากันหรอ

Core2 Duo กะ Core2 Qurd อันใหนแรงกว่ากันหรอครับ
    เห็นเขาบอกว่า Core2 Qurd แรงกว่าเพราะมี 4 แกนสมองหรอครับ??

เอาอีกแล้ว
    ดออัดคอ vs ควดคอ
    ศึกสายเลือก หิหิหิ

Comment

2หัว กับ 4หัว

ที่ความเร็วไม่เท่ากัน

มันเทียบกันไม่ได้ อยู่ที่การใช้งาน

Comment

Core2 Duo Core2 Qurd

เห็นเขาเล่าว่า
        - ถ้าทำงานหนักๆ หลายๆ โปรแกรมรันพร้อมกัน Core2Qurde จะแรงกว่าครับ (หนักจริงๆนะ เปิดหลายๆโปรแกรมพร้อมกัน)
        -แต่ถ้าจะเล่นเกมส์ ก็ Core2Duo เพราะเวลาเล่นเกมส์เราก็เล่นแค่ที่ละเกมส์ หรือจะมีใครเล่นที่ละหลายๆ เกมส์พร้อมๆกันหว่า
        -ถ้าทำงานไม่หนักจะไม่เห็นความแรงที่แตกต่างนะครับ (Core2Duo ก็แรงมากและคับ)

หมายเหตุ
        -Core2Qurde กินไฟมากกว่า,ราคาแพงกว่าคับ,ความเร็ว Cpu Busz จะไม่ค่อยสูงกว่านะ(แต่ถ้า Cpu Busz สูงๆ ก็จะ ราคาหมื่น up)
        -Core2Duo กินไฟน้อยกว่า,ราคาถูกว่า,ความเร็ว Cpu Busz จะสูงกว่านะ ในราคาที่ต่ำกว่า(ถ้างานไม่หนัก Core2Duo ป้าด)

Comment

re:

2 กะ 4 คิดเอาง่ายๆ

Comment

ถ้าจะเน้นเล่นเกมก็ควรจะเป็น Core2 Duo ใช่ม่ะคับ?

Comment

ตามนั้นครับ

Originally posted by ckdh View Post
              ถ้าจะเน้นเล่นเกมก็ควรจะเป็น Core2 Duo ใช่ม่ะคับ?
              ตามนั้นครับเพราะตอนแรกผมก็จะเอา Core2Qurd ท่าเดียวแต่พอไปถึงร้านคุยกะคนขายเรื่อง
              Test ความแรงแล้วไม่ค่อยเห็นความแตกต่าง ก็เลย ซื้อ Core2Duo
              ผมใช้ E8400 3.0 G ตอนลง Windows ปุ๊บตกใจเลย คลิ๊กปุ๊บก็ขึ้นปั๊บเลย เมาส์ตอบสนองเร็วมากๆ

แต่รอท่านเทพท่านอื่นมา Confirm

Comment

เอามาเป็นรุ่นดีกว่า นะ แล้วจะตอบให้
                Qxxxx
                Exxxx
                ตัวใหนแจ่มกว่ากัน นะ ( เช่น E2140 กับ QX9770 ใครแรงกว่ากัน แบบนี้นะ )

Comment

คือผมไม่ค่อยเก่งเรื่องดูรุ่นน่ะครับ แล้ว E8400 3.0 G นี่มันอยู่ที่เท่าไรหรอครับ?แรงรึเปล่า?
                  Last edited by ckdh; 26 Sep 2008, 12:21:03.

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                    เอามาเป็นรุ่นดีกว่า นะ แล้วจะตอบให้
                    Qxxxx
                    Exxxx
                    ตัวใหนแจ่มกว่ากัน นะ ( เช่น E2140 กับ QX9770 ใครแรงกว่ากัน แบบนี้นะ )
                    แค่ราคาก็แพ้แล้วครับ = ="

Comment

เพื่อนผมเขาบอกว่ารุ่นของ CPU ให้ดูตัวเลขหลังตัวอี "E(ตัวเลข)" ถ้ายิ่งเยอะยิ่งแรงจริงรึเปล่าครับ?

Comment

EXXXX นี้ละ แรงแล้ว เพราะไม่ได้เปิดหลายโปรแกรม หึหึ

Comment

Originally posted by ckdh View Post
                          เพื่อนผมเขาบอกว่ารุ่นของ CPU ให้ดูตัวเลขหลังตัวอี "E(ตัวเลข)" ถ้ายิ่งเยอะยิ่งแรงจริงรึเปล่าครับ?

จริงงับ

Comment

ถ้าเอามาใช้แต่งภาพ เน้น เฉพาะแต่งภาพ เลยละครับ ปล. ไฟล์ภาพใหญ่ๆ เลยครับ แฮะๆ
                            2 คอ หรือ 4 คอ ดีครับ แนะนำที

Comment

core 2 Qurd นี่มัน 8 แกนไม่ใช่หรือครับเพราะว่าเขาบอกว่า core 2 Qurd ไม่ใช่ Qurd core นี่ครับ

Comment

Working...
                              X