Announcement

Collapse
No announcement yet.

เครื่องเทศในเกมสอปร์มันคืออะไรหรอแล้วมันทำอะไรได้บ้าง??

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เครื่องเทศในเกมสอปร์มันคืออะไรหรอแล้วมันทำอะไรได้บ้าง??

มันคาใจอ่ะงับไม่เคยได้ยิน-*-

ผมก็เพิ่งเคยได้ยินนี่แหละ เครื่องเทศ ตรง phase ไหนครับเนี่ย

Comment

มีเอาไว้ขายเพื่อหาเงินอย่างเดียวแหละครับ แต่จะมีหลายสี ขึ้นอยู่กับว่าระบบสุริยะไหนต้องการสีอะไรเยอะ เราก็จัดหาไปขาย ก็จะได้ราคาดีมาก แต่ถ้าดาวไหนไม่ต้องการหรือผลิตได้เอง เราก็ขายได้ราคาต่ำ

Comment

โอววว อยู่ phase 5 นี่เองมิน่าผมไม่รู้จัก เพราะถึงเฟส 5 ก็เลิกเล่นเลยไม่ค่อยโดนใจเท่าไหร่ -*-

Comment

ก็คง เอาไว้ ขายละมั่ง

Comment

Originally posted by H13 View Post
            โอววว อยู่ phase 5 นี่เองมิน่าผมไม่รู้จัก เพราะถึงเฟส 5 ก็เลิกเล่นเลยไม่ค่อยโดนใจเท่าไหร่ -*-
            เหมือนกันครับ ผมชอบ Phase 1-2 ครับ พอขึ้น Phase 3 ก็ไม่ได้เล่นต่อเลย

Comment

Originally posted by ISaWaRa View Post
              เหมือนกันครับ ผมชอบ Phase 1-2 ครับ พอขึ้น Phase 3 ก็ไม่ได้เล่นต่อเลย
              ถูกต้องเลย คิดเหมือนกัน

Comment

เก็บเครื่องเทศแทนเงิน มีใครคุ้นๆมั้ยครับว่ามันเหมือนเกมอะไร

Comment

มันหน้าตาเปนไงอ่ะช่วยเอามาโพสไว้ทีจิ

Comment

ขุดแถวหลังบ้านเอา

กระชงกระชาย ข่า .. ให้เพียบ

แล้วเอาไปขายดาวดวงอื่น

Comment

เอาไว้ขาย จริงๆเห็นเป็นบ่อเครื่องเทศตั้งแต่ ยุคสองแล้ว ใช้งานได้จริงยุค 4
                      ยุคอวกาศบินเก็บมันขายก็เหนือยเลยล่ะ

Comment

Working...
                      X