Announcement

Collapse
No announcement yet.

Tenda W1500A แหล่มใหมครับ + หาซื้อที่ใหนใด้บ้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by XsoeIIsJ View Post
    ไปเจอมือ 2 ราคาไม่แรง ประกัน LT Planty + ถ่านไฟเก่า(อยากรู้อยากลอง)ยังไม่ดับดี

ไฟกิเลศเลยลุกพรึ่บขึ้นมา เสียทรัพย์อีกล่ะครับ ทั้งที่ไม่มีความจำเป็นอะไรเล๊ยยยยยยยย

- ความแรงเป็นไง ? : แรงกว่าที่คิดแรงมากครับ บอกใด้เลยว่าประทับใจกว่า Loco M2 อาจเพราะตัวใหญ่กว่า แผ่น(เสา)สัญญาณเลยใหญ่ตามมั้ง

ก็ตามราคา(มือ1)ครับ ตัวนี้ราคามันไฟว์กับ Nano M2 อ่ะ ( 35xx )แรงกว่า Loco ก็ไม่แปลก

- ขนาด : เบ้อเริ่มเลย ลองเทียบกับคีมล๊อคดูอ่ะครับ เนื้อพลาสติกก็ไม่เลว แข็งแรงดี

- ความเสถียร : ผมว่าแปลกๆไงไม่รู้แฮะ - - ก็สไตล์ tenda อ่ะครับอย่าไปหวังอะไรมาก ผีเข้าผีออก สปีด wifi ก็วิ่งใด้น้อยกว่า Loco (นีสนึง)

บางทีตั้งค่าเกือบตายเน็ตไช้ไม่ใด้สักที พอถอดปลั้กเสียบใหม่ไช้ใด้ซะงั้น เอกลักษ์ Tenda จริงๆ จะเราเตอร์รุ่นใหนๆก็ปัญหาเดียวกันหมด

ลองไช้สัก 2-3 วันค่อยว่ากันอีกที ... ติดแผ่นเหล็กหลังคาให้ด้วย กัน noise จากสายไฟ

รอชมอยู่นะครับท่าน

Comment

หืม อ๋อ ปลดลงมาขายล่ะครับ wifi แถวบ้านเยอะเกินยิงไม่ถึง 555+

คือผมว่าคล้ายๆ w309r+ ที่เพิ่มกำลังส่ง,รับขึ้นอีก 30% แล้วก็ไส่กล่องกันฝนมาให้ แค่นั้นล่ะ

ความเสถียร,สปีดสูงสุด,โหมดการไช้งาน รวมถึงอาการเอ๋อ(ถ้าไฟตก) คล้าย w309r+ ม๊ากกกก

Comment

สองสามเดือนนี้หมดไปกับค่าเราเตอร์กับ AP กี่ตังค์แล้วท่านหรอย ยิ่งเปลี่ยนทุนยิ่งน้อยเหมือนเจ็บแต่ไม่จบนะเนี้ย ผมว่าหาตัวที่มันลงตัวสักตัวลองไม่ก็พิจารณาทำระบบที่ใหญ่ขึ้นเพิ่มจำนวนอุปกรณ์เข้าไป เจ็บแต่จบดีกว่านะท่าน

ส่วนตัวผมทำจบแล้วชุดที่บ้าน

ONU+Mikrotik+Unifi AC LR แยกชิ้นไปเลย ตัว AP ก็ติดกลางบ้านใช้ได้ทั่วๆ

Sent from my iPad using Tapatalk

Comment

อยากรู้อยากลองไปเรื่อยล่ะครับท่าน mo เงินที่หายไปถือซะว่ากินเหล้า(ทั้งที่ไม่ใด้กิน)ล่ะกัน

แต่ก็เริ่มเบื่อล่ะ คงหาตัวดีๆ เพื่อจบเร็วๆนี้ -.-

อันที่จริงผมจบตั้งแต่ ac55uhp แล้ว ซื่อบื้อเองที่คิดว่าปาฏิหารย์อาจจะเกิดเหมือนตอน ADSL ที่ FH303 ถูกๆ ก็ไช้งานใด้ดีไม่ต่างกะ N18U

Comment

Originally posted by XsoeIIsJ View Post
            อยากรู้อยากลองไปเรื่อยล่ะครับท่าน mo เงินที่หายไปถือซะว่ากินเหล้า(ทั้งที่ไม่ใด้กิน)ล่ะกัน

แต่ก็เริ่มเบื่อล่ะ คงหาตัวดีๆ เพื่อจบเร็วๆนี้ -.-

อันที่จริงผมจบตั้งแต่ ac55uhp แล้ว ซื่อบื้อเองที่คิดว่าปาฏิหารย์อาจจะเกิดเหมือนตอน ADSL ที่ FH303 ถูกๆ ก็ไช้งานใด้ดีไม่ต่างกะ N18U
            Mikrotik เป็นเราเตอร์เลยดีกว่าท่านหรอย ไหนๆก็ไหนๆแล้วลองมาจะครบทุกรุ่นแล้ว ยุเลย ยากหน่อยใช้นาน ท้าทายดี

Comment

Working...
            X