Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอนวีธีจัดทางลม หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by TWK. View Post
    ส่วนตัวใช้พัดลมตัวเดียวพอละ ^^

โปรดสังเกตุดีๆๆนะครับว่าเคสจะเอียงเพราะลมมันแรงจิงๆๆ อิอิ

Comment

ลมแรงจริงๆด้วย

Comment

centurion5 เคยใช้มาเหมือนกัน

ผมเน้นตัดตะแกรงเหล็กด้านหลังที่เป็นรูๆ(ตรงพัดลม12ซม.) เพื่อให้อากาศไหลผ่านได้ดีขึ้น อย่างน้อยๆจะได้เปลี่ยนพัดลมAirflow สูงขึ้นอีกนิดได้โดยที่เสียงไม่ดัง และติดตั้งพัดลม 12ซม.รอบต่ำ ที่ฝาข้างอีก2ตัว(ต้องเจาะรูด้วยนะ)

ส่วนด้านหน้าก็ติดตั้งพัดลมกันตามสะดวกครับ(ของผมไม่ได้ติด เพราะไม่อยากให้ฝุ่นเกาะที่ตะแกรง ประมาณว่าลมที่เข้าจะมากกว่าลมที่ออกนิดๆ)

Comment

อืม . . .. ขอบคุณครับ...

Comment

Originally posted by TWK. View Post
            ส่วนตัวใช้พัดลมตัวเดียวพอละ ^^

5555+

Comment

สรุป พัดลม 12cm หรือ 120cm คับ 120cm นี่เคสคงเท่าบ้านมั้งคับ -*-

Comment

1.2 เมตร พัดลมก็เท่ากับคนเคระ 1 คน โห่ เป่าทีชิพกระจาย

Comment

Originally posted by Nariko View Post
                  5555+
                  แหล่มไปเลยคับ

Comment

ฐานพัดลมมมี heat pipe ด้วยนะ

Comment

ค่อนข้างมากไปนิดนะสำหรับ E8400 45nm ไฟ 1.2กว่า คล๊อคแค่นิดเดียวไม่น่ามีผลกับ idle มาก ซิ้งค์ true black ด้วย --* ไปถึง 40กว่าๆ เลยเหรอครับ - -*

ลองจัดทางลมดี ๆ สายไฟเก็บครับ อย่าให้บัง
                      ทาซิลิโคนดีหรือเปล่า ติดซิ้งค์ดีไหม ลองเชคครับ ในห้องร้อนยังไง idle แบบชิวๆ ไม่น่าจะเกินอุณหภูมิห้องไปมากมาย
                      idle 40 กว่า ๆ ห้องคุณคงไม่ได้ร้อนขนาด 35 องศาแน่
                      แต่ full load ไม่เกิน 50 นี่ถือว่าเยี่ยมครับ

ของผม E7300 oc 3.3 ไฟเดิม ยังเย็นเลย
                      ถ้าไม่แอร์ คงที่ที่ cpu 25 core1 31 core2 33
                      ถ้าแอร์ก็ตามรูป ถ้าดูใน bios จะมากกว่านี้ 2-3 องศา

เคสจีวิวธรรมดา ใช้มาตั้งแต่ D805
                      พัดลมซิงค์ปรับต่ำสุด 1000 รอบ ขอเงียบไว้ก่ิอน ผมโหลดบิทนอน
                      พัดลม 12 โนเนม ข้างหลัง 1
                      ที่การ์ดจอ 12 cooler master 1
                      หน้ามีั enermax ตัวเล็ก 1 (ปรับรอบได้ 1000-3000 รอบ) ปรับที่ต่ำสุด
                      พัดลมโนเนม 2000 รอบ 1 เป่าฮาดดิสค์
                      enermax psu ดูดขึ้นออกหลัง 1

ลองดูครับ เอ้อ ผมอยู่เชียงใหม่ - -* อากาศเย็นนิดนึง แต่ห้องผมไม่มีหน้าต่าง - -*

จะซื้อ true black เหมือนกัน แต่มันสูงพอดีฝาเคสเลย พอดีไม่อยากเปลี่ยนเคส งบบานปลาย -_-;
                      ไอ้ตัวนี้ก็ใส่แล้ว ต้องเอาพัดลมข้างออกอีกแน่ะ
                      Attached Files
                      Last edited by iseenew; 12 Dec 2008, 18:52:32.

Comment

ลองสังเกตดูซักนิดครับ ว่าเซ็นเซอร์เพี้ยนรึเปล่า
                        อย่างของผมเซ็นเซอร์เ้พี้ยนอุณหภูมิห้องตอนเช้า22องศา Idle37 Fulload orthosไม่ถึง45 ลองเปิดทิ้งวันทั้งคืนIdleก็ยัง37ไม่ขยับไปไหน

Comment

Working...
                        X