Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลง Bitdefender Antivirus 2009 แล้วเครื่องอืด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลง Bitdefender Antivirus 2009 แล้วเครื่องอืด

เห็นว่ามันได้อันดับ 1 เลยขอลองซะหน่อย ลงโปรแกรมเสร็จรีสตาร์ทใหม่เปิดเครื่องไม่ถึง 10 นาที เครื่องอืดไปเลย คลิกเข้าเครื่องแทบไม่ได้ รอโหลดนานมากๆ ใช้ Uninstaller 2008 ลบตั้งนานยังไม่ได้ แรมก็ใช้แค่ 22% ซีพียู 1% ต้องใช้ system restore ถึงจะแก้ได้ ตอนนี้ใช้ได้ปกติ ใครพอจะรู้มั้ย ว่ามันเป็นเพราะอะไร

สเปกคอมอะไรครับ?
    โปรแกรมตอน startup เยอะไหม?
    ใช้พวก NOD32 กับ AntiVir มาก่อนแล้วมาลอง Bitdefender หรือเปล่าครับ?

โปรแกรมมันกินทรัพยากรพอสมควรครับ ถ้าสเปกคอมน้อยลงไปจะรู้สึกอืด หน่วงช้า

ตอนผมลง Bitdefender Internet Security 2008 ไทย มันก็หน่วงๆกว่า Kaspersky Internet Security 7.0 นิดหน่อย
    สเปกคอมบ้าน P E2140 1.6Ghz DDR[1] 512/400

Comment

E8200
      Ram 2G.
      9800GTX+
      HD 500GB
      PSU 500W.

ไม่น่าจะมีปัญหานะ

Comment

Originally posted by Hector View Post
        E8200
        Ram 2G.
        9800GTX+
        HD 500GB
        PSU 500W.

ไม่น่าจะมีปัญหานะ

เอาคอมมาให้ผม

แล้วมันจาเร็วขึ้น

Comment

ขอเดาว่าท่านไมไ่ด้ปิดพวก daily scan มันเลยหน่วง

Comment

ลงครั้งแรก โปรแกรมจะทำการ Full scan เลยหนิครับ

Comment

Working...
            X