Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าไม่มี FLOPPY DISK จะลงไดร์เวอร์ HDD SATA ยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าไม่มี FLOPPY DISK จะลงไดร์เวอร์ HDD SATA ยังไงครับ

ถ้าไม่มี FLOPPY DISK จะลงไดร์เวอร์ HDD SATA ยังไงครับ

ก็เอาแผ่นมาโมเองแล้วยัดไดร์ฟเวอร์เข้าไป

Comment

ไม่ทราบว่าโมยังไงครับ ช่วยแนะนําหน่อยครับ

Comment

Originally posted by AmaKatsu View Post
        ก็เอาแผ่นมาโมเองแล้วยัดไดร์ฟเวอร์เข้าไป
        ตามนั้น

Comment

windows XP หรือ Vista ครับ

Comment

ถ้า Vista ยัดใส่แฟรชไดร์ได้ครับ ไม่ต้องง้อ FDD

ถ้า XP คงต้องโมแผ่นไม่ก็ไปซื้อ FDD กับแผ่น FD มาแล้วก็ทำตามขั้นตอนในเว็บไซต์ผู้ผลิตเมนบอร์ดนั้นๆ

Comment

ใช้ Ultra ISO หรืออะไรก็ได้ Extract ISO ของแผ่น Windows ลงไปใน HDD

จากนั้นใช้ nLite เพื่อเอา Driver ใส่เข้าไปโฟล์เดอรที่ Extract ออกมา

แล้ว Burn ISO ก็จบพิธีครับ

Comment

XP ครับขอบคุณมากๆ จะลองไปทําดูครับ
                Last edited by nobitadoremo; 26 Sep 2008, 18:18:45.

Comment

Working...
                X