Announcement

Collapse
No announcement yet.

ASUS Xonar Essence

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ASUS Xonar Essence

จะมีของเล่นใหม่ให้เลือกซื้ออีกแล้ว

http://www.expreview.com/news/hard/2...703d10096.html

รุ่น headphone amp

Comment

C ไม่เป็นSolid - -"

Comment

ผมดีใจครับ ที่มันไม่ใช่ Solid

C ระบบเสียงน่ะครับ ไม่ใช่ C บนเมนบอร์ด

ท่าทาง อัสซุสจะขายยากมั้งครับแบบนี้

เก็บมาฝากครับ สนใจก็ลองหามาเล่นได้นะครับ แนบราคามาให้ด้วย

Comment

เขาว่าเสียงแห้ง ถ้าหากใช้ C ภาคแอมป์เป็น แบบ solid

ไม่รุจริงมั้ย

ส่วน C ภาคจ่ายไฟ ถ้า มันเก็บประจุน้อยจะทำให้ไฟไม่นิ่ง แต่เดี๊ยวนี้คงไม่เป็นปัญหาแล้วมั้ง ใช้ IC เร๊กกูเร้ตแล้วหนินา ไม่ก็ใช้วงจร SCR ก็ได้

Comment

มันมีอีกรุ่นนึง

Comment

สวยจัง

Comment

เปล่าหรอกครับ ผมเห็นว่า XONAR DX มันเป็นSolidทั้งตัว เลยไม่เข้าใจว่าทำไมรุ่นนี้ไม่ใช้เฉยๆ ผมก็ไม่ได้มีความรู้อะไรมากมายครับ

Comment

เอาความสวยงามผมชอบ Xonar Stereo X ของท่านเรือมากกว่าอ่ะ อันบนชิวไม่สวยเลย ลายเสือหมอบหรือนั่น

ตกลงว่าสำหรับเครื่องเสียงนี่ Capa ธรรมดาเสียงดีกว่า Solid หรอครับ
                  (ถามอย่างนี้ตื้นไปไหมเนี่ย แต่อยากรู้มากครับ)

Comment

อ่านะครับ ไม่ได้จะสื่ออย่างนั้น เพราะเท่าที่เห็นของดีๆมันก็มีทั้งโซลิดและไม่โซลิด แต่ก็ไม่เห็นนักเล่นเครื่องเสียงเค้าเน้นว่าจะต้อง All Solid อะไร ก็จะมีแต่ชาวเราที่ชอบ C Solid กัน เพราะคุ้นเคยมาจากการเลือกเมนบอร์ดว่ามันทนทาน ใช้งานยาวนาน อะไรเทือกนี้ เรื่องเสียงมันก็ต้องลองฟังอ่ะครับ

Comment

ขอบคุณครับคุณ ARES

Comment

รู้สึกว่า C จะเป็นของ Nichicon series Fine Gold ครับ C สำหรับ Audio โดยเฉพาะ

Comment

ด้วยว่าเป็นโซลิคเฉพาะอย่างนี้สงสัยค่าตัวน้องสาวจะแพงน่าดูเลย แล้วมีใครจะซื้อมาลองฟังแข่งกะ X-Fi ไหมเนี่ย

Comment

ลายเสือดูแล้วลึกลับน่าค้น(มาฟัง)จริงๆ

Comment

Working...
                            X