Announcement

Collapse
No announcement yet.

TV TunerกะTV Boxครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• TV TunerกะTV Boxครับ

TV TunerกะTV Boxครับ
    คือผมจะไปฝึกงานที่ต่างจังหวัดครับ แต่ไม่มีทีวีดู เห็นในห้องไอทีมีพวกนี้ขาย แต่ผมไม่มีความรู้ด้านนี้เลยจึงอยากถามผู้รู้ว่ามันทำงานยังไง tv tunerกะtv boxมันแตกต่างกันยังไง ต้องใช้อะไรบ้าง มีรุ่นไหนที่พอจะสนองความต้องการของผมได้ มีงบประมาณ1500ครับ

fyo

Comment

ดัน

Comment

tv tuner

คือ card tv ที่คล้าย ๆ กับ card pci ทั่วไป ต้องมีการลง Driver แล้วก็ดู อยู่ที่หน้าจอคอมเท่านั้น

TV Box

เป็น card tv ที่เป็นแบบ External ที่แค่เสียบ อะแดปเตอร์ เพื่อจ่ายไฟเลี้ยง ก็สามารถ ใช้งานโดยแล้ว โดยคุณจะเอาไปต่อจอ Monitor ที่ไม่ใช่จอ ของเครื่องคอมของคุณ ก็ได้

Comment

ขอบคุณครับท่าน

Comment

Working...
          X