Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนพี่ๆ OverClockZone ช่วยผมหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนพี่ๆ OverClockZone ช่วยผมหน่อย

คือว่าบอร์ดผมมัน เอ๋อๆๆ อะ ครับแล้วไม่กล้าไปเคลม เพราะกลัวช่างมันบอกว่าไม่เสียใช้งานได้
    แล้วต้องทำให้ผมเสียเวลาในการทำงานครับ ผมเลยอยากที่จะทำให้มันเสียเลยแบบเปิดไม่ติดเลยครับ คือผมสงสัยว่าเส้นทางการลำเลียงข้อมูลมันเสียมั้งครับ FSB อะครับ ก๊อปเพลง MP3 ลงเครื่อง 1 แผ่นใช้เวลา 10 กว่านาทีได้อะครับ แล้วเวลา ก๊อปปี้ หรือ โอน ย้าย ข้อมูล มันจะรัน CPU 100% งง กับมันเหมือนกัน เลยอยากเอาไปเคลมแต่ ที่ๆๆอ่านใน บอร์ดมา ก้อรู้ว่าถ้าเปิดได้เล่นได้ ก้อถือว่าไม่เสีย

ปล. ไรท์ DVD 4x ประมาณ 35 นาทีต่อแผ่น

เมื่อก่อน แค่ 13-15 นาทีเอง

เซ็ง

ไม่ใช่เพราะเมนบอร์ดแล้วล่ะนั่น

Comment

แล้วเป็นที่ อะไรครับ

Comment

ความช้าที่เป็น เกิดจาก ไดรฟ์ CD มาที่ HD เท่าันั้นใช่มั๊ยล่ะครับ?

Comment

ภายในฮาร์ดดิส ก้อ ช้าครับ

เช่น ย้าย ข้อมูล จาก C ไป D

Comment

สงสัย HDD ไกล้ซะแล้วละมั่งหน่ะ DVD-RW ไช้ไปนานๆย่อมไม่เหมือนตอนซื้อมาไหม่ๆแน่นอน

Comment

มันจะรัน CPU 100%

วินโด้เน่าครับ
              ผมก็เคยเป็นอยู่ครับ

ดูสเปคผมตามลายเซ้น ก็ ไม่น่าจะเป็นไปได้ หุหุ

ผมลงพวกโปรแกรมแต่งวินโด้ไปเยอะ เลยเป็น ทีแรกคิดว่าไม่ใช่ คิดว่า hdd เน่า เกือบเอาไปเค็ม

ลองลงใหม่ดู หายเฉย 555+

Comment

HD พึ่งซื้อมาใหม่ครับ ตอนแรกคิดว่าเป็นที่ HD เหมือนกัน
                ส่วน DVD ซื้อมาไม่ถึง 3 เดือน ครับผม

winDow ลง ประมาณ 10 เที่ยวได้แล้ว มั้ง ครับ
                ลงครั้งละประมาณ ชั่วโมงคึ่งได้

แต่ก่อนประมาณ 20 นาทีเอง ไม่รู้มันเป็น *** อะ ไร

เซ็ง

Comment

เซ็ต jumper HDD ถูกหรือเปล่าครับ

Comment

ถอดๆ เช็ดๆ ประกอบใหม่ แล้วก็ลง วินโดว์ใหม่น่าจะดีขึ้นนะ

Comment

ผมใช้ HD Sata ครับ

แล้วผมก้อลอง รื้อทั้งหมด แล้ว ประกอบลงปใหม่แล้วด้วยครับ

ก้อยังไม่หายเลยครับ ช่วยทีครับ

Comment

แฟลช BIOS ครับ แล้วดึงปลั๊กออกตอนที่กำลังอัพ BIOS

ทีนี้ก็เวลาเคลมทำหน้าซื่อบอกว่า อยู่ๆมันก็เปิดไม่ติด ^^

Comment

ผมว่าที่อ่านๆมา คงเป็น HDD เน่าหรือไม่ก็ เครื่องอ่านซีดีเน่าแล้วมั้งครับ

(แต่ถ้าCopy C ไป Dไม่ช้าก็คงเปน CD ของคุณชัวร์ แต่อันนี้Copy ไฟล์ใน driveก็ช้า เหอๆ ไม่รูเหมือนกันแฮะ -3-)

Comment

Originally posted by mooh View Post
                            มันจะรัน CPU 100%

วินโด้เน่าครับ
                            ผมก็เคยเป็นอยู่ครับ

ดูสเปคผมตามลายเซ้น ก็ ไม่น่าจะเป็นไปได้ หุหุ

ผมลงพวกโปรแกรมแต่งวินโด้ไปเยอะ เลยเป็น ทีแรกคิดว่าไม่ใช่ คิดว่า hdd เน่า เกือบเอาไปเค็ม

ลองลงใหม่ดู หายเฉย 555+
                            แม่นนนนน ผมเป็นบ่อย Windows มันเอ๋อครับผม ลงใหม่เลยครับผม

Comment

ตอนเล่นปกติมันก้อเร็วนะครํบ CPU ทำงานไม่ถึง 100%
                              แต่พอย้ายข้อมูลจาก ไดร์ C ไปเก็บไว้ไดร์ D ช้าเลยครับ

แล้ว CPU มันก้อทำงาน 100%ด้วยครับ

ปล.ผมลองเปลี่ยน CPU แล้วก้อยังเป็นเหมือนเดิมครับ

Comment

Working...
                              X