Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าคิดจะซื้อGigabyte 9800GT มาเพื่อเล่นเกมปัจจุบันและอนาคตนี่คิดถูกเปล่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าคิดจะซื้อGigabyte 9800GT มาเพื่อเล่นเกมปัจจุบันและอนาคตนี่คิดถูกเปล่าครับ

ตอนนี้ถ้าคิดจะซื้อGigabyte 9800GT มาเพื่อเล่นเกมปัจจุบันและอนาคตนี่คิดถูกไม๊
    เทียบคุณภาพกับราคาสู้8800GT ได้เปล่าครับ ตัดสินใจไม่ถูกเลย อยากรู้รายละเอียดที่แน่ชัด
    และอยากทราบว่าปัจจุบันราคาเท่าไหร่แล้ว ชอบตรงที่มีPort hdmiนี่แหละ

ดีแล้วครับตามงบไป

Comment

เป็นผมเอา 8800GT ถ้าจะสูงกว่านี้ก็ 4850 ไปเลย ไม่ก็ 9800GTX+

Comment

มันก็ยังเล่นได้สบายๆทุกเกมน่ะคับ

Comment

ถ้าชอบก็ซื้อเลยครับ ถ้ามันคุ้มก็ซื้อเลย

Comment

ถ้าพูดถึงความแรงมันก็พอๆกับ 8800 นั่นแหละครับ ผมว่าซื้อเป็นตัว 8800zalman ดีกว่าหรือเปล่าครับ

แต่ผมก็ใช้ gig9800gt เหมือนกันนะ พอดีโชคดีได้มา สี่พันกว่า ^^

Comment

แล้วที่คุน H13 ที่ใช้9800อยู่นี่โอเครึเป่า แล้วซื้อที่ไหนครับ ไมถูกจัง

Comment

อนาคตเป็นสิ่งไม่แน่นอน ครับ อาจจะมีการ์ดดีราคาถูกออกมาในเวลาต่อมาไม่กี่เดือนหรือไม่กี่วัน หรือใครจะไปรู้ อาจมีเกมส์ บ้าพลังออกมาอีก ^^" ซื้อก่อนเล่นก่อน ออกใหม่ถูกกว่า ก็ซี้ด~ กันไป(ถ้ามันออกมาเร็ว)

Comment

ปัจจุบันโอ อนาคตโน

Comment

เห้อ เอามันมาทั้งคุ่ใช่วันละแผ่น 555+ ล้อเล่น
                    ผมเชียร์ 9800GT

Comment

Originally posted by tre3000 View Post
                      แล้วที่คุน H13 ที่ใช้9800อยู่นี่โอเครึเป่า แล้วซื้อที่ไหนครับ ไมถูกจัง
                      ผมใช้อยู่ก็โอเคเลยนะครับตัวนี้ idle 50ต้น full 70ต้น

crysis warhead 1240*1024 high ก็ได้ framerate 30กว่าๆ (ยกเว้นบางฉากนะต้องทำใจ)

แต่ถ้าจะเอา very high คงต้อง gtx+

ปล. ผมซื้อจาก itmarket ในนี้แหละ ^^
                      ปล. ตัวนี้มันลากได้ ตอนมา 600/1500/900 crysis benchmark 1280*1024 ได้ 34
                      ผมลองจัดไป 700/1750/999 crysis benchmark ได้ 43

ถ้าหาได้ในราคา สี่พันกว่าๆมันก็คุ้มนะครับแต่ถ้าซื้อราคาเต็มมัน 5490 ผมว่ามันไม่ค่อยคุ้มอ่ะ

Comment

-*- มันเหมืนอเอา 8800gt มาทำให้แรงขึ้นหน่อยเองนิครับ

น่าจะ9800gtx+ ไม่ก็ 4850 ตามกระแสนะตอนนี้

Comment

ผมก็กำลังตัดสินใจจะซื้อ Gigabyte 9800 GT ตัวซิ้งค์ Zalman ลังเลอยู่ กลัวซื้อมาไม่กี่เดือนแล้วตกรุ่น อุตส่าห์เก็บตังค์มา ตอนนี้ก็รอ 9800 GTX+ ไม่ก็ 4850 ลดราคาดีกว่า หรือมันจะมีรุ่นใหม่ออกมาอีกหว่า

Comment

Working...
                          X