Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ Q6600 ร้อนมาก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ Q6600 ร้อนมาก

ซื้อ Tuniq Tower 120 มาใส่กับ Case เก่าไม่ได้เลยปิดฝาไม่ได้อ่ะครับ

ช่วยแนะนำหน่อยครับว่าควรจะซื้อ Case ยี่ห้ออะไรดี รุ่นไหน ราคาไม่เกิน 2000 บาท อ่ะครับ
    เอาที่ใส่ Tuniq tower 120 แล้วปิดฝา Case ได้นะครับ

ธรรมดา ๆ ผมสิ แค่ ไฟ 1.31 idle 58-62 full 68-72 hyper 212

แกะ cpu มาทา ซิลิโคน 4 รอบแล้วววววว T_T ของผมเป็น step B3 นะ มันใช้ไฟเยอะ

Comment

ของผมไมตรงที่บอกเขียนว่าCPUมัน20เองแต่คอมัน 33 C นะ จำรุ่นซิงมะได้-*-

Comment

ดันครับ

Comment

ผมใช้ Q6600 G0 แงะครับ OC ไป 3.6G พอดีเลยห้องธรรมดาไม่แอร์ CPU ร้อนปกติอยู่ที่ 34 - 38 องศา ฟลูโหลดก็ 60 นิดๆ ใช้ซิงค์ Scythe Zipang ส่วนเคสเปง Gview เอามาเจาะใส่ + แปะใส่พัดผมเอง ส่วนเคสที่แนะนำผมว่าเอาที่มีพัดลมข้างๆ ใหญ่ๆ ดีนะ

Comment

Zalman ครับ ผม clock ไป 3.2 ก็ประมาณ 50 องศา ก็ไม่มีปัญหาครับ ใช้ดี ที่แน่ ๆ แน่นมาก

Comment

Working...
            X