Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำ SSD ที่ดีกว่า PLEXTOR M6S หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำ SSD ที่ดีกว่า PLEXTOR M6S หน่อยครับ

คือว่าก่อนหน้านั้น(ประมาณ 5-6เดือน)ว่าจะซื้อ SSD ช่วงนั้นหาข้อมูลมาว่า PLEXTOR M6S เป็นทางเลือกที่ดีแต่มีเหตุให้ไม่ได้ซื้อไป
    ตอนนี้กำลังจะซื้อแล้วเลยอยากสอบถามว่า PLEXTOR M6S ยังเป็นทางเลือกที่ดีหรือเปล่า
    หรือมีอันไหนดีกว่า ในความจุ 256GB ราคา 6000.-

ขอบคุณครับ

ถ้าประหยัดงบ ในสเป็กใกล้เคียงกันก็ Lite-On S900 256GB ราคาอยู่ที่3690-4000 แต่ช่วงนี้ของขาดครับคงต้องรอซักหน่อย
    แต่ M6S ก็ยังเป็นตัวเลือกที่หน้าสนใจอยู่ครับ

Comment

ในงบ 3600-4300 ยังมี OCZ Arc 100 กับ Crucial M550 อยู่

Comment

Lite On S900 256GB คุ้มสุดนะ ในชั่วโมงนี้

Comment

เพิ่มอีกเกือบ 1000 จะได้ Kingmax SME35 480 GB
          แต่ถ้าเอาคุ้มสุดในงบก็ Lite On S900 ตามท่านอื่นๆ

Comment

ผมก็ยังเชียร์ S900 นะ แต่หาของไม่ได้เลย ตัว256 หวังให้ออกตัว 512 มาเหมือนกัน

Comment

+1 ถ้ามีตัว 512 GB จะแจ่มมิใช่น้อย

Comment

ดีกว่า M6S ก็ M9pro กับ 850 pro แต่ราคาแพงไป

Comment

Originally posted by St.Siva View Post
                  ดีกว่า M6S ก็ M9pro กับ 850 pro แต่ราคาแพงไป
                  เอ่อ มุขรึพิมผิดง่า M9Pro รึ M6Pro ง่ะ-.-

Comment

Working...
                  X