Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผู้รู้ช่วยทีนะครับ อยากจัดเสปค มีงบประมาณไม่เกิน 18000

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผู้รู้ช่วยทีนะครับ อยากจัดเสปค มีงบประมาณไม่เกิน 18000

คือว่าอยากจะจัดเสปคเครื่องที่ไว้เล่นเกมส์ด้วย

และก็ทำงานด้านพวกกราฟฟิกกับตัดต่อวิดีโอ

ไม่รู้ว่าจะเลือกเสปคยังไงอะ ช่วยทีนะครับ

จอด้วยใหมครับ

Comment

ไม่รวมจอครับผม
      ไม่รวมพวก keyboard mouse เหมือนกันครับ

ช่วยหน่อยนะครับ หนักใจอยู่

Comment

Intel Core 2 Quad Q6600 2.66GHz 6800.-
        Mobo Gigabyte EP31 DS3L 2100.-
        RAM Kingston (1*2) 2 Gb Bus800 1300.-
        HDD WD 3200 AASK 320Gb Buf 16MB 1900.-
        VGA Palit 9600GT 512MB DDR3 4000.-
        PSU Tsunami 560W 1000.-
        DVD Asus DRW-1814BL 700.-
        Case Up to U 1000.-

Total 19000.- เพิ่มพันนึง แต่ได้ Quad

Comment

แนนำหน่อยได้ไหมครับ ถ้าเป็น AMD กะ intel
          อย่างไหนจะดีกว่ากัน อีกอย่างหนึ่ง ถ้าเกิดว่า
          เพิ่มแรมเป็น 4GB จะดีกว่าไหมในด้านตัดต่อวีดีโอ
          ชักเริ่มสงสัยแล้วว่า อย่างไหนจะดีกว่ากัน

Comment

Originally posted by joedogdag View Post
            แนนำหน่อยได้ไหมครับ ถ้าเป็น AMD กะ intel
            อย่างไหนจะดีกว่ากัน อีกอย่างหนึ่ง ถ้าเกิดว่า
            เพิ่มแรมเป็น 4GB จะดีกว่าไหมในด้านตัดต่อวีดีโอ
            ชักเริ่มสงสัยแล้วว่า อย่างไหนจะดีกว่ากัน
            ถ้าจะเอางานตัดต่อหลักๆ ก็ต้องดรอปเรื่องเกมส์ลงอะครับไม่งั้นเกินงบ

CPU AMD X4 PHENOM9550 6800.-
            Mobo ECS Black A780 2100.-
            Ram Kingtion (2*2) 4Gb 2600.-
            VGA His 4670 512Mb DDR3 3000.-

นอกนั้นเหมือนเดิม

Comment

ถ้าเกิดว่าเป็นเสปคด้านบน แต่เพิ่มแรม อย่างไหนจะดีกว่ากันอะครับ
              ตอนนี้ผมยังไม่แน่ใจว่าจะใช้ด้านตัดต่อหนักมากไหม แต่ก็ใช้เรื่อยๆ
              แต่ก็ไม่บ่อยเท่าที่ควร นะครับ

Comment

ถ้าเกิดว่าเป็นเสปคด้านบน แต่เพิ่มแรม อย่างไหนจะดีกว่ากันอะครับ
                ตอนนี้ผมยังไม่แน่ใจว่าจะใช้ด้านตัดต่อหนักมากไหม แต่ก็ใช้เรื่อยๆ
                แต่ก็ไม่บ่อยเท่าที่ควร นะครับ

Comment

หรือว่ายังไงดีครับ ช่วยด้วยคร้าบบบบท่านผู้รู้ ช่วยผมหน่อย

Comment

ท่าน wikorn หรือ ผู้ใดก็ได้ ช่วยหน่อยคร้าบบบบบบ

Comment

Originally posted by oomiN View Post
                      Intel Core 2 Quad Q6600 2.66GHz 6800.-
                      Mobo Gigabyte EP31 DS3L 2100.-
                      RAM Kingston (1*2) 2 Gb Bus800 1300.-
                      HDD WD 3200 AASK 320Gb Buf 16MB 1900.-
                      VGA Palit 9600GT 512MB DDR3 4000.-
                      PSU Tsunami 560W 1000.-
                      DVD Asus DRW-1814BL 700.-
                      Case Up to U 1000.-

Total 19000.- เพิ่มพันนึง แต่ได้ Quad
                      เพื่อนผมก็ใช้สเปกคล้ายๆนี้แต่แรม 4G
                      ทำทั้งตัดต่อแล้วก็เล่นเกมส์หนักๆ ก็ดีเลยนะครับ แรงๆๆ

Comment

เลือกได้ยังครับ

Comment

ยังไม่ค่อยแน่ใจเลยครับ เพราะเคยเล่น amd มา ในใจก็เลยอยากได้ amd
                          แต่เพื่อนก็แนะนำ intel อะครับ เลยยังลังเลอยู่
                          แต่ผมก็ไม่รีบเท่าไหร่ เพราะกะว่าจะไปซื้อตอนปิดเทอม
                          ช่วยบอกความแตกต่างหน่อยครับ เพราะผมจริงๆแล้วก็รู้เรื่องคอมไม่เยอะ
                          ขอบคุณนะครับ

Comment

ยังไม่ค่อยแน่ใจเลยครับ เพราะเคยเล่น amd มา ในใจก็เลยอยากได้ amd
                            แต่เพื่อนก็แนะนำ intel อะครับ เลยยังลังเลอยู่
                            แต่ผมก็ไม่รีบเท่าไหร่ เพราะกะว่าจะไปซื้อตอนปิดเทอม
                            ช่วยบอกความแตกต่างหน่อยครับ เพราะผมจริงๆแล้วก็รู้เรื่องคอมไม่เยอะ
                            ขอบคุณนะครับ

Comment

LCD SAMSUNG 22" ใช้ การ์ดจอ 128bit ได้ไหมครับ

....
                              Last edited by Baron_Dee; 1 Oct 2008, 17:56:09.

Comment

Working...
                              X