Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ asrock alivenf6p ประกอบเสร็จเปิดไม่ติด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ asrock alivenf6p ประกอบเสร็จเปิดไม่ติด

เพิ่งไปถอยมาใหม่ครับ asrock alivenf6p-vsta แล้วประกอบเสร็จเปิดมามันขึ้น no signal ที่จอ

ก็เลยลองไปเอาการ์ดจอแยกมาใส่ก็เป็นเหมือนเดิม

ช่วยด้วยนะครับไม่รู้จะแก้ยังไงดี

ถอดออกประบอกใหม่ เช็คสายให้ดีครับ

Comment

ลองแล้วเป็นเหมือนเดิมเลยอะครับ ทั้งถอด cd-rom harddisk ออกก็เป็นเหมือนเดิมครับ

Comment

มีรูปที่ประกอบให่ครับ ลองนอกเคชยัง

Comment

ยังไม่ได้ลองนอกเคสเลยครับ พอดีไม่มีกล้องด้วยอะครับ ไม่รู้จะทำไงดี

มันจะเกี่ยวกับเสียบพวกสาย ปุ่ม power reset หรือ พวกไฟสถานะทำงาน หรือเปล่าครับ

Comment

พอจะรู้ไหมว่าสาเหตุมีมันไม่ส่งสัญญาณไปที่จอ เป็นจากสาเหตุใดได้บ้างครับ

เพิ่งเคยเจอเลยไม่รู้ว่าเป็นที่ผมเองหรือ m/b มีปัญหา

Comment

โทษน่ะ มันใช้ได้ยัง น่ะคับ นี่

Comment

ยังเลยครับ

Comment

หมดปัญญา สงสัยต้องยกไปร้าน T^T

Comment

ได้แล้วครับ ขอบคุณทุกคนที่ช่วยผม

ผมใส่แรมไม่แน่นครับ

ของไหม่รูเล็กไปหน่อย

Comment

Working...
                    X