Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถึงคร่า คงต้องเปลี่ยน PSU ~

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถึงคร่า คงต้องเปลี่ยน PSU ~

ถึงคร่า คงต้องเปลี่ยน PSU ~

คือว่ามีปัญหานิดหน่อยอ่ะครับ ตอนแรก บู๊ทเครื่อง ติดแต่ว่าภาพไม่ขึ้นอะไรเลย

พอถอด ๆ เสียบ ๆใหม่ก็ติด แล้วคราวนี้ เสียง PSU ดัง มากเลยครับ (ชอบเปิดคอมโหลดบิตโหลดนู่นไว้ตลอด)

พอคราวนี้ติด ก็ มีการ restart เอง ซะงั้น ซึ่งไม่เคยเป็นมาก่อนนน

ยังงี้น่าจะเป็นปัญหา PSU ใช่ไหมครับ

ผมใช้

ALiveNF6G-VSTA (การ์ดจอ ออนบอร์ด)
    CPU X2 4000+ เดิม ๆ 2.1
    RAM 1/667
    HDD Sata 1 ลูก 160
    DvD ไรท์ 1

เคส เป็น เคสที่ซื้อ ธรรมดาอ่ะครับ 800 มี PSU และพัดลม ติดมาด้วย
    ใช้มาประมาณ จะเกือบปีแล้วครับ

อนาคต อาจมีการ อัพเกรด แรม ขึ้นอีกสักหนึ่งกิ๊ก เปลี่ยนบอร์ดนิดหนึ่ง เพิ่มการ์ดจอ
    เพิ่ม ฮาร์ดดิส(500) อีกสักลูก

แต่ว่า ก็ธรรมดา ๆ อ่ะครับ
    ไม่ทราบว่า มี PSU ตัวธรรมดา ที่ใช้ดี ๆ สักตัวไหมครับ

ขอไม่ค่อยแพง หน่อยน่ะครับ หุหุ ประหยัด ตัง ลดโลกร้อนน คิคิ

ขอบคุณมากครับ

อาการนี้ PSU เสียแน่นอนครับ

ลองหา Delux รุ่น DPL-360A มาใช้ดูละกันครับ ผมใช้อยู่ ไม่งอแง

ราคาประมาณ 450-500 ครับ

แต่ถ้าจะอัพเพิ่มในอนาคต ก็หารุ่นที่แพงกว่านี้อีกนิดนึง ไม่เกินพันน่าจะพอนะครับ
    สำหรับการโหลดบิท

Comment

Dtech ก็โอนะ ราคาไม่แพงด้วย

Comment

DELUX DPL34A 900.-

Comment

Raidmax 530ss 1,500 แนะนำ ไฟสวยด้วย

Comment

ขอบคุณทุกความเห็นครับ

ขอประมาณ 500+ - อะไร ประมาณนี้ได้ไหมครับ หุหุ

Comment

Working...
            X