Announcement

Collapse
No announcement yet.

พี่ๆค่ะ คอมหนูเป็นอาไรเนี่ย ช่วยหนูหน่อยนะค่ะ Y_Y

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พี่ๆค่ะ คอมหนูเป็นอาไรเนี่ย ช่วยหนูหน่อยนะค่ะ Y_Y

คอมหนูใช้

2800+
    1024 ram
    x1600 pro
    hdd 80 gb
    mainboard nforce4 ship6100

ใช้มาได้หกเดือนแล้วค่ะ สภาพปกติดีทุกอย่างเลยค่ะ เร็วดีด้วย
    แต่มาหลังๆ อยู่ดีๆเครื่องก็รีสตาร์ท โดยไม่บอกไม่กล่าวเลยค่ะ วูบไปเฉยๆ
    หนูทำการ ดีแฟคเม้น กับสแกนดิสแล้วค่ะ ฆ่าไวรัสแล้วด้วย
    พี่ๆเคยเจอปัญหานี้รึเปล่าค่ะ หนูพึ่งลงวินโด้มาใหม่ๆเลยค่ะ

รึว่าฮาร์ดแวร์ของหนูตัวใดตัวหนึ่งเกิดมีปัญหาค่ะพี่
    ใครเคยมีปัญหานี้ช่วยบอกวิธีแก้ให้หนูทีนะค่ะ

ขอบคุณพี่ๆเหล่า เวปoverzone มากค่ะ ^^

แพรวา

วูปไปเฉยๆนี่ เช็คพื้นๆ ก็ดูที่ซัฟพลายก่อนครับ ลองขอยืมเค้ามาลองดูก่อน บางที่เเค่ถอดฮาร์ดเเวร์ที่ไม่จำเป็นออก บางทีก็ไม่รู้เพราะ ซัฟพลายอาจเสื่อม-เสียเเล้วไม่ใช้เพราะจ่ายไฟไม่พอ ลองดูความคิดเห็นต่อไปครับ

Comment

1.ถ้า PSU ทึ่ติดมากับเคส ก็เป็นไปได้ครับที่มันจะออกอาการแบบนี้
      2.แรมอาจสกปรกครับ ถ้าถอดเป็น ถอดมาทำความสะอาดด้วยก็ดีครับ เอายางลบถูเบา ๆ

Comment

6 เดือน SPW ไม่น่าเสื่อมมั้งงับ
        ลอง เช็คระบบไฟดู

Comment

CPU ร้อนเกินไปป่าว เช่นใช้งานนานหลายชั่วโมง,การระบายความร้อนไม่ดี ฯลฯ

Comment

ข้อความข้างต้นนี้ พูดถูกหมดเลยนะงับ ลอง เช็คดุ เพราะไม่รู้จะบอกไร แล้วเขาบอกกันหมดแล้วอ่ะ ถ้าเป็นไวรัสคงไม่ใช่อ่ะเพราะว่า เพิ่งลงวินโดร์ใหม่อ่ะ แต่ก็ลองเช็ค PSU เช็ค RAM และ ดูการทำงานด้วยนะคับ ว่าเราทำงานเยอะไปไหม อารายแบบนี้อ่ะ คับไม่ยากลองดูนะ

Comment

เราเปิดหลาย วันติดต่อกันอะจ้า น่าจะมาจากซัพพลายอะค่ะ ลองเปลี่ยนดูแล้ว ก้อไม่เกิดอาการอีกเลย Y_Y ไปซื้อใหม่อีกแระ ขอบคุณพวกพี่ๆมากค่ะ รักทุกคนเลย

Comment

ตกลงมันหายเปนปกติแล้วใช่มั้ยครับ .... ยินดีด้วยล้ะกันที่เปลี่ยนแค่ PSU อ่ะครับ

Comment

Working...
                X