Announcement

Collapse
No announcement yet.

AMD 4800+ idle 55 องศา ดุทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• AMD 4800+ idle 55 องศา ดุทีครับ

ผมใช้ m/b asrock alivenf5 ซิ้งเดิมๆ
    ดูทีครับ

1.ลองเช็คที่ซิ้งดูว่าร้อนจิงรึป่าวครับ ถ้าไม่ร้อนจนมือพองแสดงว่าข้อ 2.(พิมพ์เอง งงเอง)
    2.บอร์ดอาจจะเพี้ยน
    3.ถ้าร้อนจิงๆลองเอาออกมาทาซิลิโคนใหม่แล้วเช็คดูว่าซิ้งติดกับตัว CPU ดีแล้วครับ แต่ถ้าไม่หายข้อ 4
    4.เคลม อิอิ

Comment

ข้อ1 จับแล้วร้อนแต่ไม่มากมาย
      ข้อ2 ไม่แน่
      ข้อ3 ทำแล้วครับ
      ข้อ4 ดูก่อนซักพัก
      มันเกี่ยวกับอุณหภูมิในห้องไหมครับ
      แล้วได้ข่าวจากบอดนี้เเหละว่าถ้าซื้อAMDลอตใหม่ตัวซิ้งระบายไม่ค่อยดี รู้สึกพี่วิกรนี้แหละเป็นคนโพสไวอะ
      และก็ขอบคุณครับ

Comment

ถ้าใช้งานทั่วไป 55-60นี่ถือว่าพอยอมรับได้ครับ ไม่ต้องกังวลไป

Comment

หุหุ ของผม เปิดฝาเคส หนะ มันก็ 40-50 นะ แล้วแต่สภาพอากาศ วันไหนฝนตก 33 เอง -.-

Comment

เพิ่งประกอบให้เพื่อน 4800+ idle 40- 45 ครับปิดฝาเคส ซิงค์เดิมห้องผัดลม

Comment

idle 55 ร้อนไปคับ

6000+ ของผม idle แค่ 45 องศา แบบปิดเคสนะคับ

Comment

ของผมตามรายเซ็นเริ่มที่38-41อยู่ประมาณนี้แหล่ะ เย็นกายเย็นใจ
                แต่ก่อนใช้ ECS NFORCE6M-A เริ่มที่60 เล่นๆไปพุ่งไปที่70กว่า อยากจะบ้าตาย

Comment

Originally posted by DDP View Post
                  idle 55 ร้อนไปคับ

6000+ ของผม idle แค่ 45 องศา แบบปิดเคสนะคับ
                  ซิ้งเดิมหรือป่าวครับ แม้แต่ซิ้งเดิม มันก็คนละรุ่นกะแบบทั่วไปครับ

Comment

Originally posted by I3ASIC View Post
                    ซิ้งเดิมหรือป่าวครับ แม้แต่ซิ้งเดิม มันก็คนละรุ่นกะแบบทั่วไปครับ
                    ซิงค์เดิมติดมากับกล่องเลย กับซิลิโคนอีก 30 บาทคับ

Comment

ปกติครับ ไปเจอ รุ่นที่ แถมซิ้งมหัศจรรย์ มาครับ แต่ก็ไม่มีปัญหาครับ 55 สบายมาก

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                        ปกติครับ ไปเจอ รุ่นที่ แถมซิ้งมหัศจรรย์ มาครับ แต่ก็ไม่มีปัญหาครับ 55 สบายมาก
                        จะให้ หรือว่า ดีละหว่านี่

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                          เหอๆ >>> ปกติครับ ไปเจอ รุ่นที่ แถมซิ้งมหัศจรรย์ >>> ไอ้ผมก็ลืมนึกที่ท่าน wikorn ได้โพสไว้ตั้งหลายวันแล้วว่าตัวใหม่ซิ้งมันมหัศจรรย์มาก

Comment

ตกลงรุ่นที่ผมซื้อมามันแถมซิ้งมหัศจรรย์จิงๆรึเนี่ย 5555+ ซวยไป

Comment

ใครว่า AMD ร้อน

Comment

Working...
                              X