Announcement

Collapse
No announcement yet.

A.A.C ตอนที่ 10 : อาณานิคมแห่ง ATi

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ATi นี่ AMD ซื้อไปก็จุกเหมือกัน เพราะ บริษัทก็ใหญ่พอตัว = ='

5400 ล้านเลย ตอนซื้อ bitboy 44ล้าน -0- ต่างกันหลายเท่าเลย

Comment

แล้วจะมี A.A.C กี่ตอนหรอครับ ผมว่านะเอาทั้งหมดมารวบรวมแล้วทำเป็น pdf เป็นหนังสือท่านจะสุดยอดมากครับ

Comment

ตอนแรก nVIDIA ก็ใช้ HTT ของ AMD นี่นาพอ AMD มา take over ATI รุ่นหลังๆมา ATI ราคาใช้ได้เลย
        ตัวที่ประทับใจก็มี 9600Pro และ HD3850 ซึ่งเคยใช้ครับ ส่วน Rage นั้นยังเก็บไว้ในลิ้นชักตอนไม่มีการืดจอใช้ค่อยควักมาเล่น

Comment

ความรู็มากอีกแล้วววววว

ในความคิดผม ArtX คือตัวเปลี่ยน ATI เลย

ปล.พึ่งรู้ว่าปู่นินแก้ใช้ ชิพ ATI - -''

Comment

ถูกใจครับ กำลังว่าจะขอให้ทำพอดี แฟนATI อิๆ

Comment

ความรู้ ล้วนๆ ขอบคุณครับ

Comment

ดันๆๆๆ

Comment

ให้ AMD ไปละกัน
                  ขอบคุณครับ..ความรู้ทั้งนั้นเลย

Comment

ขอบคุณครับ แจ่มแท้
                    ประวัจิอันโชกโชนของผุ้ผลิตฮาร์ดแวร์

Comment

ไปหามาได้ยังไง ข้าน้อยนับถือ ฟามรู้จริง ๆ

Comment

Originally posted by Transister View Post
                        ผมชอบบทความของคุณครับ ขอบคุณที่นำมาฟากครับ พยายามต่อไปครับผม

Originally posted by ShutterV View Post
                        สุดยอดอีกแล้ว
                        Originally posted by serialnuza View Post
                        ขอบคุณมากครับ

Originally posted by tanapon000 View Post
                        ความรู้ทั้งนั้น ชอบบทความนี้มากเลย ขอบคุณจริงๆครับ

ขอบคุณครับ ผมอยากให้เพื่อนเห็นถึงความสนุกในการศึกษาเรื่องการ์ดจอครับ

Originally posted by BaKerStreet View Post
                        เห็นภาพนี้นึกถึง PS1 เลย
                        เช่นกันครับ ผมคิดว่า Resident Evil 2 เป็นภาคที่สนุกที่สุดแล้วครับ

Originally posted by clashlove View Post
                        จดๆๆๆ

Coppy ไปเลยก็ได้นะ ครับท่าน

Originally posted by nununu View Post
                        ตั้งแต่ AMD ซื้อ ATI แล้ว
                        ผมว่า ATI เจ๋งขึ้นนะ โดยเฉพาะ Driver
                        แล้วยังมีประสิทธิภาพที่ดีด้วย ราคาดีอีก
                        โหวต AMD ครับ

ผมเองก็มีความรู้สึกว่าตั้งแต่ ATi รวมกับ AMD แล้ว ทาง ATi ออกผลิตภันฑ์ได้เร็วขึ้นนะครับ

Originally posted by Susansaraly View Post
                        อยากอ่านเรื่องของ CPU บ้างครับ สำหรับ A.A.C. ที่ผ่านมาทั้งหมดก็สนุกมาก ถ้าเนื้อหาเยอะๆยิ่งชอบเลยครับ

ตอนนี้กำลังมีความคิดที่จะเขียนเรื่อง CPU บางตัวอยู่ครับ เพราะกลัวว่าเพื่อนๆจะเบื่อการ์ดจอกันเสียก่อนครับ แต่ตัวผมเองก็ยังกลัวอยู่ว่า ผมจะทำเรื่อง CPU ออกมาได้ดีหรือเปล่า

Originally posted by Blue NarCiSs View Post
                        ATi นี่ AMD ซื้อไปก็จุกเหมือกัน เพราะ บริษัทก็ใหญ่พอตัว = ='

5400 ล้านเลย ตอนซื้อ bitboy 44ล้าน -0- ต่างกันหลายเท่าเลย

การซื้อ ATi นี้ถึงขั้นทำให้ AMD ขาดถุนไปเยอะครับ แต่ผู้ถือหุ้นหลักของ AMD (ไม่รวมพวกนักเกรงกำไรนะครับ)
                        เห็นว่าการที่ AMD รวมกับ ATI นั้นมีอนาคตที่สดใสแน่ๆ แม้ว่าจะขาดทุนในตอนแรกๆก็ตาม
                        ด้วยเห็นผลข้างต้น ทำให้พวกผู้ถือหุ้นรายใหญ่ๆ ของ AMD ไม่ยอมขายหุ้น AMD ครับ
                        เพราะเขามองเห็นว่าแม้จะขาดทุนในระยะสั้น แต่ได้กำไรในระยะยาวแน่

ขอยกกรณีตัวอย่าง เช่นร้านกาแฟ StarBuck ตอน ขยายสาขานั้น StarBuck ขาดทุนมาก แต่พวกผู้บริหาร และผู้ถื่อหุ้นเห็นถึงอนคตอันสดใสของ StarBuck พวกเขาจึงไม่ยอมขายหุ้น StarBuck ออกไป และพอถึงเวลาปัจจุบันพวกผู้ถือหุ้นเดิมใน StarBuck แต่ละคนก็ได้กำไรถึง 150 เท่าตัวครับ (ลงทุน 1 บาทได้มา 150 บาท) และ StarBuck เองตอนนี้ก็กลายเป็นร้านกาแฟที่มีสาขามากที่สุดในโลกครับ

Originally posted by regency View Post
                        แล้วจะมี A.A.C กี่ตอนหรอครับ ผมว่านะเอาทั้งหมดมารวบรวมแล้วทำเป็น pdf เป็นหนังสือท่านจะสุดยอดมากครับ
                        ช่วยกรุณารอไปก่อนนะครับ ยังไม่มีเวลาทำ PDF เลย ครับ

Originally posted by Khow View Post
                        ตอนแรก nVIDIA ก็ใช้ HTT ของ AMD นี่นาพอ AMD มา take over ATI รุ่นหลังๆมา ATI ราคาใช้ได้เลย
                        ตัวที่ประทับใจก็มี 9600Pro และ HD3850 ซึ่งเคยใช้ครับ ส่วน Rage นั้นยังเก็บไว้ในลิ้นชักตอนไม่มีการืดจอใช้ค่อยควักมาเล่น

ผมเองก็มี ATi Rage Pro turbo ครับ เอาไว้เป็นการ์ดจอสำรองครับ

Originally posted by LigerZero View Post
                        ความรู็มากอีกแล้วววววว

ในความคิดผม ArtX คือตัวเปลี่ยน ATI เลย

ปล.พึ่งรู้ว่าปู่นินแก้ใช้ ชิพ ATI - -''

ตอนนี้เครื่อง Wii ของปูนิน ก็ยังคงใช้ชิพ ATi อยู่ครับ

Originally posted by shady View Post
                        ถูกใจครับ กำลังว่าจะขอให้ทำพอดี แฟนATI อิๆ
                        จริงๆ ก่อนหน้านี้ผมเองก็กำลังคิดหา วิธีการในการนำเสนอเรื่องราวของ ATi อยู่ครับ
                        ปัญหาอยู่ที่ว่าจะนำเสนออะไรดีนะ เพราะเรื่องราวของ ATi นั้นคนส่วนใหญ่รู้จักกันดีอยู่แล้ว
                        คิดไปคิดมา ผมก็นึกออกว่า ผมน่าจะนำเสนอข้อมูลการซื้อกิจการต่างๆของ ATi นะ เพราะคิดว่าข้อมูลเหล่านี้น่าจะได้รับความสนใจครับ
                        Last edited by IonRa; 28 Sep 2008, 03:27:17.

Comment

บทความแจ่มจริงๆ ถูกใจครับ เห็นท่านเขียนบทความแต่ละบทความ ความรู้แน่นเหลือเกิน อ่านตั้งอต่ตอนอยู่ UPC แล้วครับ

Comment

Originally posted by gigkoro View Post
                            ความรู้ ล้วนๆ ขอบคุณครับ
                            Originally posted by Avril View Post
                            ให้ AMD ไปละกัน
                            ขอบคุณครับ..ความรู้ทั้งนั้นเลย
                            Originally posted by Zepherous View Post
                            ขอบคุณครับ แจ่มแท้
                            ประวัจิอันโชกโชนของผุ้ผลิตฮาร์ดแวร์

ขอบคุณครับ การศึกษาประวัติศาสตร์คอมพิวเตอร์เป็นเรื่องที่สนุกครับ ผมเองก็อยากแบ่งบันความสนุกเหล่านี้ให้กับเพื่อนๆครับ

Originally posted by thu29311 View Post
                            ไปหามาได้ยังไง ข้าน้อยนับถือ ฟามรู้จริง ๆ

เอามาจาก Google ครับท่าน (เป็น ห้องสมุดที่ใหญ่มากๆ)

Comment

Originally posted by ez2q2031 View Post
                              บทความแจ่มจริงๆ ถูกใจครับ เห็นท่านเขียนบทความแต่ละบทความ ความรู้แน่นเหลือเกิน อ่านตั้งอต่ตอนอยู่ UPC แล้วครับ

ขอบคุณครับท่าน ตอนนี้ที่กระทู้ของ UPC ผมเองก็ยังคงทำบทความอยู่ครับ

Comment

A.A.C

ของลิ้งคื A.A.C. ตอนอื่นๆด้วยครับ.. น่าอ่านดี ขอบคุณที่แนะนำบทความดีๆ

Comment

Working...
                                X