Announcement

Collapse
No announcement yet.

ต่อพอท หูฟังกับไมค์ หน้าเคสไม่ถูกครับ มีรูปให้ดูครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ต่อพอท หูฟังกับไมค์ หน้าเคสไม่ถูกครับ มีรูปให้ดูครับ

เอาอะไรเสียบตรงไหน ท่านผู้รู้ช่วยผมหน่อยครับ
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ
    Attached Files
    Last edited by nupitik; 27 Sep 2008, 08:16:28.

GND = 2
    Line out L = ลอง 1 หรือ 5
    Line out R = ลอง 3 หรือ 9
    Mic in L = ลอง 6
    Mic in R = ลอง 10

มันยอกชื่อไม่ตรงกันเลยต้องลองเดาๆดูนะครับ ^ ^

Comment

ขอบคุณครับเดี๋ยวลองดูครับ

Comment

ลองแล้วครับไม่ได้ แต่ผมไปหาวิธีที่ใช้ได้มาแล้วครับ ในบอร์ดพันทิพ เพื่อมีประโยชน์กับท่านอื่น
        GND = 2
        Line out L = 9
        Line out R = 5
        Mic in L = 1
        Mic in R = 3
        ทำตามนี้ หูฟังกับไม หน้าเคสผมใช้ได้แล้วครับ
        ที่หน้าเจ็บใจคือผมถามจากช่างที่ผมไปซื้อเคสใสเนี่ย ที่พันทิพย์ อย่าให้ผมเอ่ยชื่อร้านเลย
        เขาบอกผมว่าหัวต่อมันคนละแบบต่อไม่ได้ ให้ใช้เฉพาะด้านหลัง ดูมัน ไม่รู้ก็ไม่บอกบอกอะไรมาผิดๆ
        นี่ถ้าผมเชื่อ คงไม่ได้ใช้ช่องข้างหน้าเคสแน่ ไม่รู้ก็บอกไม่รู้ซะก็สิ้นเรื่อง

Comment

Working...
        X