Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครรู้วิธีแก้คลื่นแม่เหล็กจากลำโพง ที่ทำให้monitorสีเพี้ยนไป

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครรู้วิธีแก้คลื่นแม่เหล็กจากลำโพง ที่ทำให้monitorสีเพี้ยนไป

คือผมอยากจะรู้วิธีแก้ไขน่ะครับว่าจะทำยังไงให้แม่เหล็กจากลำโพง ไม่สามารถรบกวนจอ monitor ของผมได้บ้างอะครับ

คืออันนี้ผมใช้ลำโพงตัวใหญ่ๆ ของพวกเครื่องเสียงชุดใหญ่น่ะครับ ของ Maxnet ครับ เสียงดีมากๆเลย แต่ว่ามันดันมีคลื่นแม่เหล็กรบกวนอย่างรุ่นแรงด้วยเหมือนกันครับ ใครเคยพอจะมีประสบการณ์หรือวิธีแก้ไข ช่วยแนะนำทีนะคร้าบ ขอบคุณคร้าบ

เปลี่ยนเป็นจอ LCD แทนครับ

Comment

Originally posted by Hello! Project View Post
      ขอบคุณครับ

ว่าแต่พอมีวิธีอื่นอีกมั๊ยอ่ะครับ อิๆ

Comment

จอ จขกท. มันไม่มีระบบล้างคลื่นแม่เหล็กหรอคับ

ส่วนมากจอมันจะมีระบบล้างแม่เหล็กที่ตกค้างนะคับ

ลองหาดูตรงเมนูของจอน่ะคับ

Comment

วางให้***งหน่อย จบ คริๆ

Comment

Originally posted by Hello! Project View Post
            ถ้าเปลี่ยนจอมันแพงผมแนะนำเปลี่ยนลำโพงมาใช้หูฟัง อิอิ ขำๆนะครับ

Comment

กดเข้าปุ่มเมนูที่จอ แล้วหารูปที่เป็นรูปแม่เหล็กแล้วมีเคื่องหมายขีดค่าอ่ะครับ ผมไม่รู้นะว่ารูปมันแล้วแต่รุ่นรึป่าวแต่จอผมเป็นรูปแม่เหล็กอะ กดไปเลย

Comment

วางให้***ง ดีที่สุด แต่ถ้าติดปัญหาเรื่องพื้นที่ด้านข้าง ก็ต้องวางให้เยื้อง รูปตัว วี.คว่ำ (^) แก้ปัญหาเรื่องพื้นที่ด้านข้าง แต่มันจะล้ำแนว จอมอนิเตอร์ออกมา อธิบายว่า ปลายแขนทั้งสองข้าง คือลำโพง จุดหัก คือ มอนิเตอร์

Comment

Working...
                X