Announcement

Collapse
No announcement yet.

*** รบกวนชาว OC เชิญด้านในคับ ***

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• *** รบกวนชาว OC เชิญด้านในคับ ***

***คือผมเล่นประมูลPRAMOOL.COMมากว่า 6 ปีแล้วมั้ง (คงมีคนมากกว่าผม)***

เมื่อ 6 ปีก่อน เป็นเว็บที่ให้ความรู้ดีมาก แต่ พอมา 2- 3 ปีหลัง เว็บก็เน่าลงมาเรื่อย (โยเฉพาะ บอร์ดRO) แต่บอร์ด ro เมื่อก่อนไม่เป็นถึงขนาดนี้ ผมเลิกเล่น บอร์ดro มา เกือบ 2 ปีแล้ว เพราะ เกรียนเยอะมากตอนนี้ (ขอใช้คำว่าเกรียนกะเขานะ)

ตอนนี้ ผมชอบเข้า OC มาก เพราะความรู้ ผมซื้อคอมเครื่องนี้เพราะความรู้จากท่านๆทุกคนแหละครับ

***ที่ผมตั้งกระทู้นี้ขึ้นมาไม่ไช่อะไรไม่ได้มาหาเรื่องใครด้วยนะ ฟังผมด้วยนะคับ เพื่อ web ดีๆจะอยู่กะเราไปนานๆ***

คือผมไม่อยากให้มานกลายเป็นเหมือน ประมูลอ่ะครับ เพราะว่า เหตุการณ์บางเหตุการณ์ บางกระทู้มานก็คล้ายประมูลเข้าไปทุกวันและ (ส่วนน้อยเลยนะครับ 97%ดีอยู่แล้วคับ )

ผมเริ่มรักที่นี่ขึ้นทุกวันแล้วคับ ผมนอนดึก ถามไรมาก็มีคนให้คำตอบผมทุกครั้งเลย

ผมนับถือน้ำใจและความเสียสละของเพื่อนๆในบอร์ดนี้ครับ ประทับใจคับ

ช่วยกันดูแลบอร์ด oc อย่างงี้กันตลอดไปนะคับ

อย่าให้ประวัติศาสตร์ซ้ำรอยเหมือนประมูลนะคับ

ขอบคุณที่มาดูผมแพร่ม

ปล.ปลา X-BOY Celebration X

เมื่อก่อนผมเคยสิงสถิตอยู่ในเวปพวกเที่ยวกลางคืน ผับ ออน ฯลฯ พอมาเจอโอเวอร์คล๊อกผมก็เลยมาสถิตที่นี่ถาวร จากที่ไม่รู้ืเรืองอะไรเลย โดนต้มตอนซื้่อคอมครั้งแรกเมื่อ 8 ปีที่แล้ว จนรู้อะไรเยอะกว่าเดิม ก็หาอ่านจากในนี้แหละครับ ไม่รู้ก็ถาม คนรู้คนเก่งเยอะ หรือถ้าเรารู้เรื่องที่เราเจอก็สามารถบอกกันได้ครับ

ส่วนเรื่องเกรียนเนี้ยคงไม่มีครับ เต็มที่อยู่ไม่กี่ชม เดี๋ยวก็เจอลบ เพราะมีทีมงานหน่วยฆ่าเกรียนหลายคนครับ ส่วนเวปประมูลนั้นผมจะเรียกว่า กาก ครับ ไม่เกรียน(พวกกากยิ่งกว่าพวกเกรียนครับ)

Comment

ประมูลมันควบคุมยาก เพราะไม่มีทีมงานคอยดูแลได้อย่้างทั่วถึงครับ

แต่ที่นี่ เป็น Community ที่คนส่วนใหญ่ มีวุฒิภาวะในระดับที่ดีเลยไม่น่าห่วงเท่าไหร่

ที่น่าห่วงจะเป็นบอร์ดมือสองมากกว่า เพราะควบคุมพฤติกรรมคนซื้อขา่ยได้ยาก ถ้าขาประจำก็ดีหน่อย แต่ขาจรแวะมาขาย บางทีก็ทำให้เสี่ยงอยู่เหมือนกัน

แต่ทีมงานก็พยายามหาทางแก้่ไขเรื่องนี้อยู่

Comment

Comment

ไม่มีซะหรอกที่เวปนี้จะเป็นเหมือนประมูล

อิอิ เดี๋ยวก็เห็นเองแหละ

Comment

ที่นั่น เหมือนจะกลายเป็นแหล่งเพาะเชื้อโรคไปแล้วครับ

ถือเป็นส่วนหนึ่ง ขององค์ประกอบหลาย ๆ อย่าง ที่ทำให้สังคมฟอนเฟะ

ส่วนที่นี่ ผมว่าดีนะ เป็นแหล่งเพาะ Gay แบบอ้อม ๆ ครับ

ปล. Hardware ตรงไหนเนี่ย

Comment

ไม่ว่าที่ไหนก็ต้องมีอันเสื่อมสลายเมื่อถึงเวลาที่สมควร ^^"

Comment

ใช่คับผม ประมูลกู่ไม่กลับแล้วล่ะ ผมก็เล่นประมูลมา5ปีได้แล้ว แต่ก่อนยังไม่ค่อยเน่าเท่าไหร่ แต่ตอนนี้ก็...นะ สุดๆ
                อยู่ที่นี่ผมไม่ค่อยห่วงเท่าไหร่ คนที่นี่มีวุฒิภาวะพอสมควร มีเกรียนมาก็อาจมีตักเตือนเล็กน้อย รุมกระัทืบ ไปจนถึงจับลงโทษและเนรเทศ เห็นมั้ยออกจะใจดี๊ ใจดี
                ส่วนที่นี่ ผมว่าดีนะ เป็นแหล่งเพาะ Gay แบบอ้อม ๆ ครับ

Comment

ในที่นี้เหมือน ผม กลายเป็นหัวรบนิวเครียร์เลย

Comment

ไม่ชอบเข้าประมูลกับพันธิปอะครับ มั่วมาก

Comment

แล้ว BHX ล่ะคับใครเคยอยู่บ้างป่าว

Comment

ขอปรบมือให้หน่วยฆ่าเกรียนหน่อยครับ...แป๊ะๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

Comment

....

Comment

ถ้ามีพวกป่วนมาก็ปล่อยมันไปเถอะครับ ....... อย่าไปตอบโต้มันเด๋วมันก็หายไปเอง ยิ่งไปตอบโต้มันมาก มันจะยิ่งได้ใจ....

Comment

ผม เคยเล่นเหมือนกัน แต่เพิ่งเลิกไป เมื่อ 2 ปีนี่เอง

จำไม่ได้ว่าเล่น ครั้งแรกตอนไหน แต่ RO เพิ่งเป็นที่ร้จักในไทย ครั้งแรก ในวงเล็กๆ

ฺBata 1 ก่อน Server จะย้ายไปเมกา นานโข จำได้ว่า มีคน ไปโพสด่า ผม ว่า

ผมไป ขโมย กาดไนย์แมร เค้า ผม ก็ งง ว่าผมไปเอาตอนไหนแค่เดินผ่าน

เพื่อนผม ที่เล่น มาก่อน ก็เลย โพสแก้ต่างให้ ตั่งแต่นั้น ผม ก็เล่น มาโดยตลอด

ชื่อ ผม ไม่ค่อย เป็นที่ประทับใจเท่าไหร่ Sex_l@nD คนในเกม ชอบดูว่า อี้ low level ชัว

มีเรื่อง ฮาๆ ผมเห็น สวอด ชายหญิง นั่งจีบกัน ผมเลยไปทัก ทำหยิ่งไม่คุยด้วย

พอ ม้ามา ผม กระซวก ทพละ เกือบ 100 แบบนิ่งๆ ทำจะเดินมา คุย ผมเดินหนี เลย lol

ป.ล จะดีไม่ดี อยู่ที่เราทุกคน ช่วยกัน เป็นกระทู้ เตือนใจ ที่ดี ครับ
                              ~@~ปิดทองหลังพระ....พระราชดำรัส.~@~
                              ......พระเจ้าอยู่หัวทรงแย้มพระสรวล ก่อนที่จะมีพระราชดำรัสตอบด้วยพระสุรเสียงที่ส่อพระเมตตาและพระกรุณาว่า......
                              ~@~...ปิดทองไปข้างหลังพระเรื่อยๆ แล้ว ทองจะล้นออกมาที่หน้าพระเอง...~@~
                              sigpic

Comment

Working...
                              X