Announcement

Collapse
No announcement yet.

สเปคคอมอย่างนี้ ยังพออัพเกรดได้ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สเปคคอมอย่างนี้ ยังพออัพเกรดได้ไหมครับ

CPU Type - Intel Pentium 4, 2000 MHz (20 x 100)
    System Memory - 1536 MB (DDR SDRAM)
    Video Adapter - NVIDIA GeForce4 MX 4000 (128MB)
    Audio Adapter - C-Media CMI9739(A) @ SiS 7012 Audio Device
    Disk Drive - ST3160815A (160 GB 7200RPM, Ultra-ATA/100)
    Disk Drive - ST340014A ( 40 GB, 7200 RPM, Ultra-ATA/100 )
    Opitical Drive - HL-DT-ST DVD-RAM GSA-H55L
    Opitical Drive - SAMSUNG CD-ROM SC-152G (52x CD-ROM)

ขอบคุณสำหรับทุกท่าน

ขายยกเครื่องแล้วซื้อใหม่ครับ......

Comment

re:

ตอบเลยว่าได้ แต่ยังคิดจะ up หรอ ???

Comment

มีงบเท่าไรครับ และต้องการใช้งานด้านใหนครับ

Comment

คือเสียดาย คือจะอัพให้มันแรงขึ้นกว่าเดิมอ่ะครับ หรือแนะนำซื้อใหม่เลย

ใช้งานด้านไหน ก็แค่เอามาเข้าเวบไซต์ แต่อยากให้ลื่นกว่าเดิมเฉย ๆ

ส่วนใหญ่ก็ทำ Photoshop Illustrator Flash Dreamweaver 3dsmax2009 ครับ

แล้วถามอีกเรื่องนะครับคือ อยากจะเปลี่ยน Sound Card ดี ๆ พอแนะนำได้ไหมครับ ซาวด์ที่เค้าใช้ทำเพลงกันอ่ะครับ งบไม่อั้นครับ เพราะไม่ได้ทำเลย แต่อีกซักพักอ่ะครับ

Comment

แล้วมีงบอัพเกรดหรือซื้อใหม่เท่าไรห่หละครับ

Sound Card ดีดี มันก็ขึ้นอยู่กับ ลำโพงคุณด้วยว่า มันรับได้แค่ไหน ถ้าลำโพงไม่ดี Sound Card ดีไปก็เท่านั้น

คิดงี่ละ กันครับ ซาวนการ์ดตัวละ 1000 ลำโพงกระป๋อง กะโล้โท้ 500 บาท อย่างนี้เอาเงินไปซื้อ ลำโพงพอฟังได้ ซัก 1300 แล้วใช้ Sound Onboard จ็าบกว่าเป็นไหน

ส่วนตัวผมว่า SoundCard ตัวละ 1K ขึ้น มันเหมาะกับลำโพง 5K ขึ้นไปครับ

Comment

งบไม่อั้นก็ซื้อใหมครับ ง่ายๆ

Comment

ขอบคุณครับ ..

แต่ใจอยากจะอัพเครื่องนี้ด้วยไง เสียดาย

Comment

อัพได้คับ ผมว่า อัพได้ทั้งการ์ดจอ dvd-rom แต่แนะนำซื้อคอมจัดสเปกใหม่ดีกว่า

Comment

Working...
                  X