Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำที่ครับน้องสาวจะซื้อโน็ตบุคครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำที่ครับน้องสาวจะซื้อโน็ตบุคครับ

คือน้องสาวผมจะซื้อโน็ตบุคอ่ะครับงบไม่เกิน 20000 นะครับเอามาใช่ส่วนใหญ่จะเอามาทำ office word ทั่วไปอ่ะครับไม่ได้เอามาเล่นเกมหรือทำงานหนักๆอ่ะครับ
    เลยอยากให้เพื่อนๆพี่ๆช่วยแนะนำหน่อยครับ อือผมขอตัด acer ออกนะครับน้องบอกมาช่วยแนะนำหน่อยนะครับ

ตกแล้วครับ ช่วยหน่อยครับ

Comment

asus

Comment

แนะนำ netbook ดีกว่าครับ ถ้าใช้งานระดับนี้
        ตอนนี้ที่ขายตามตลาดก็มีหลายยี่ห้อเลย รอท่านอื่นมาเพิ่มเติมละกันครับ

Comment

netbook เช่นครับ ถ้าไม่รีบรองาน commart ครับ
          เดือน พย นี้ คงมีหลายเจ้าขนมาขายเต็มครับ

Comment

ขอบคุณทุกท่านมากครับ
            วันนี้ไปดูมาแล้วครับเกือบได้กลับมาแล้วแต่เช็คเครื่องแล้วดันมีปัญหาเลยไม่ได้เอามาครับ
            พอดีไปเดินดูมาเห็นของ asus f80cr อ่ะครับออกมาใหม่ครับโดยรวมดีหมดเลยครับ เสียอย่างครับ cpu ครับ
            ดู spec มันดิครับทำไปได้นะครับ cpu อ่ะ
            Intel® CeleronM 220: 1.2 GHz 533MHZ, 1MB L2 Cache
            Chipset SiS SIS 671DX + 968
            HDD(GB) : 250 SATA
            RAM : 2048/667
            DVD-RW VGA : ATI Radeon HD3470 256 MB. หนัก 2.39 จอ 14 นิ้ว
            ราคา 18900 ครับรวมvat แล้วนะครับ

Comment

เสปกโดยรวมไม่ได้ขี้เหร่เลยนะครับ ถือว่าOKทีเดียวล่ะ
              หรือไม่ก็ลองดูตัวอื่นครับ เช่น
              Compaq Presario V3607TU -17,900
              CPU: Intel Core Duo T2330 (1.6 GHz, FSB 533 MHz 1M)
              VGA: Intel GMA X3100
              RAM: 512 MB DDR2
              HDD: 120 G 4200 RPM
              MONITOR: 14.1 inch WXGA (1280x800)
              แล้วมาเพิ่มแรมเอา

Asus X80LE-4P086 -17,790

CPU: Intel Celeron M 550 (2.0 GHz, FSB 533 MHz L2 1MB)
              RAM: 1 GB DDR2
              HDD: 120 G 5400 RPM
              MONITOR: 14.1 inch WXGA (1280x800)

Compaq Presario C733TU -16,800
              CPU: Intel Celeron M 550 (2.0 GHz, FSB 533 MHz L2 1MB)
              RAM: 1 GB DDR2
              HDD: 160 G 5400 RPM
              MONITOR: 15.4 inch WXGA (1280x800)

ส่วนตัวเชียร์Asus เพราะศูนย์บริการดีมาก

แต่ถ้าน้องท่านคือคนในAvatarล่ะก็ แนะนำให้พามาหาผมครับ เดี่ยวแนะนำให้ อิๆ

ปล. เค้าย้อเย่นนะ

Comment

ขอบคุณครับ
                แม้ถ้าเป็นคนใน Avatar นี้ข้อเข้าชมรมคนรักกะ...เลยนะครับ
                เออลืมบอกไปครับรุ่นที่ผมไปดูดันมี hdmi ด้วยนะครับไม่น่าไปเสียที่ cpu เลยไม่งั้นนี้ไม่ต้องคิดเลยครับ
                เพราะดดยส่วนตัวชอบ asus อยู่แล้วครับเพราะผมก็ใช้ของ asus อยู่ครับ (ผมรู้คุณก็ใช้ อิอิ)

Comment

เอา ASUS น่ะดีแล้วครับ ปรับกะน 2 ปีทุกรุ่น ไม่ต้องเพิ่มเงิน

Comment

Asus แหล่ะครับ www.**************** ลองเทียบราคาดูน่ะ
                    แต่ไม่แน่ใจว่าบางร้านมันจะคิด VAT ไปด้วยเลยหรือเปล่า

Comment

ไม่เล่นเกม การ์ดจอ ออนบอร์ด เหลือเฟือฮะ ประหยัดตังด้วย

Comment

hdmi ตอนนี้มีคู่แข่งแล้วนะครับท่าน
                        ตอนนี้มันยังเป็น port ในฝันอยู่อะครับ
                        ไม่มีตังค์ซื้อ TV ใหม่ -"-

Comment

ซื้อแบบมี hdmi มาเผื่อ...ก็ยังไม่ได้ต่อเลยสักที

เอาตังไปเลือกรุ่นที่มี cpu ดี ๆ มาใช้น่าจะดีกว่า

Comment

ขอบคุณทุกท่านนะครับ hdmi ไม่ได้มีส่วนในการตัดสินใจหรอกครับ
                            แต่ที่ตัดสินใจเพราะราคาและประกันอ่ะครับ แต่ว่าตัวนี้ cpu มันน้อยอ่ะครับมันจะมีปัญหา
                            การทำงานหรือป่าวครับแต่โดยมากใช่แค่โปรแกรมทั่วไปอ่ะครับไม่ได้ใช่อะไรมากครับ

Comment

เห็นตัวเลขCPU 1.2 แล้วอย่าตกใจครับ จริงแล้วเป็น Core2 Solo ก้อไม่ได้ขี้แหร่อะไรนะครับ
                              การ์ดจอATI แรม2G ฮาร์ดดิส 250G หายห่วงครับ เล่นเกมโหดๆได้สบาย ผมลองใช้แล้ว
                              เล่นเกมเข่งรถ NFS Prosteet ที่ตามสเปกเกมบอกว่า CPU ต้อง 3.0Ghz ภาพเนียน ปรับความละเอียดสุดแล้วยัง
                              ไม่มีกระตุกครับ คุ้มแน่นอนครับรุ่นนี้

Comment

Working...
                              X