Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำหน่อยครับ LCD 22 Samsung 2232GW กับ 2253LW

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by num821 View Post
    ไฟล์เดียวกันครับ ไม่ใช่ไฟล์เดียวนะมันจะเป็นทุกไฟล์ที่ผ่านการ เรนเดอร์ไฟล์มา เช่นจากไฟล์700MB มาบีบให้เหลือซักประมาณ200MB จะเห็นได้อย่างชัดเจนเลย แต่ถ้าไฟล์มาแบบเต็มๆใหญ่ๆจะดูไม่ค่อยจะรู้นะครับ ผมจะบอกให้นะLCD ตัวแรกที่ผมเล่นเป็น LG-1952TQ 10000:1 ใช้อยู่2เดือน ความคมชัดไม่มีปัญหากับไฟล์ VIDEO ทุกๆ Format จะไฟล็ใหญ่หรือบีบอัดเป็นไฟล์เล็กลงมาก็มองไม่รู้ แต่แล้วผมก็ขายไปเพราะอยากจะได้จอที่ใหญ่ขึ้นเป็นซัก22นิ้ว ใจตอนนั้นก็อยากจะได้ Samsung 2232GW 3000:1 แต่ร้านที่ผมซื้อตอนนั้นก็เชียร์ให้ผมซื้อเป็น LG-2252TQ 10000:1 ว่ามันละเอียดและคมชัดเรื่องการดูไฟล์ Videoกว่า Samsung 2232GW 3000:1 แต่ใจผมตอนนั้นผมทุ่มเทให้กับ Samsung 2232GW เสียแล้ว ก็เลยซื้อมาพอมาดูไฟล์ VIDEO เห็นชัดเลยว่ามันคมชัดสู้ LG-1952TQ ไม่ได้เลยอ่ะเพราะ LG อยู่กับผมถึง2เดือนเพราะฉะนั้นผมจะรู้ถึงความแตกต่างได้อย่างมากเลย ผมเลยกินไม่ได้นอนไม่หลับไป3คืน พอมาวันที่4ผมก็ลงประกาศขายทิ้งไปเลย สรุปใช้แค่4วันเอง วันที่5ผมก็ไปที่พันทิพย์ไปปรึกษาและถามหลายๆร้านก็ได้ความมาว่า พี่ชอบดูไฟล์ VIDEO จะเล่นจอ22นิ้ว ต้องหาแบบ 20000:1 ขึ้นไป เค้าก็แนะนำตัว Samsung T220 20000:1 มาให้แต่ร้านเค้าตัวนี้ไม่มีของ ผมเดินหาซะจนเกือบจะท้อ แต่ฟ้าดินก็ให้ผมเสียเงินจนได้ เพราะไปเดินเข้าร้าน JIB ที่ชั้น3 ถามเค้าๆบอกมีครับตัวละ 9500บาท ลดไม่ได้แม้แต่บาทเดียว ผมก็มาถึงบ้านลองเปิดไฟล์ VIdeo ที่ผม Save มา3-4ไฟล์ที่เห็นปัญหาชัดๆมาวางที่เด๊สท๊อป ปรากฏว่าปัญหาหายไปทั้งหมดจริงๆ ผมถึงบอกไงว่าถึงจะใช้โปรแกรมมาหลอกผมๆก็ยอมให้หลอก แต่ไฟล์ VIDEO มันหลอกตาผมไม่ได้ครับ......

ครับ ท่านตอบมาซะยาวเลย กินไม่ได้นอนไม่หลับไปสามคืนเลยรึท่าน หุหุ

Comment

Originally posted by stepmixer View Post
      ครับ ท่านตอบมาซะยาวเลย กินไม่ได้นอนไม่หลับไปสามคืนเลยรึท่าน หุหุ
      ครับก็เคยดู LG-1952TQ ตั้งเป็นเดือน2เดือนไม่มีปัญหา แต่เปลี่ยนเป็น22นิ้ว ปัญหาก็มา งานก็เข้าฮิฮิ

Comment

Working...
      X