Announcement

Collapse
No announcement yet.

เซ็งเป็ด เซ้ง***น กะเมนบอร์ด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เซ็งเป็ด เซ้ง***น กะเมนบอร์ด

ซื้อเมนบอร์ดมายี้ห่อหนึง เอามาแต่งงานกะ 5200+ พอประกอบเสร็จเปิดเครื่องติด เลยเข้า Bios เห็นว่าปกติ เลยหันหลังไปเก็บกล่องกะอุปกรณ์ พอเก็บเสร็จ แม่เจ้าประคุณหน้าจอดับเอียงอาจไปซะงั้น ลองบูทใหม่ เหมือนเดิม มันยังคงเขินอายอยู่ คงเป็นเพราะ เพิ่งจะแต่งงานกะ 5200+ คงยังไม่เคย เห้อๆๆ ปลุกปล้ำขนาดหนัง เคลียร์ไบออส ถอดถ่าน ประกอบนอกเคส เอาตัว 4600+มาเสยก็แล้ว ยังเขินอายเหมือนเดิม สรุปคือเจ้าหล่อนจากไปแล้ว วันรุ่นขึ้นเอาไปเคลม ยกไปทั้งเคส เด๊วช่างจะบ่นว่าไม่มีพระเอกไปทดสอบ ปรากฎว่าเปลี่ยนตัวใหม่ให้ครับ แม่เจ้าประคุณตัวใหม่แกะกล่องเลยครับ เอามาแต่งงานกะ 5200+ ของผม มันก็ยังคงเขินอายเหมือนเดิม สรุปของใหม่แกะกล่อง ก็เดี้ยงซะแล้ว เลยเดือดร้อน เมนบอร์ดตัวที่3 ทีนี้เจ้าหล่อนใจเด็ด ยอมแต่งงานกะ 5200+ ของผม เห้อๆๆๆ โล่งๆๆๆๆๆๆๆใจ แต่พอจะหันหลัง ออกจากในห้องทำงานช่าง ปรากฎว่า ช่างทำเคสผมหลนจากโต๊ะครับ ทีนี้จี๊ดๆๆๆๆๆๆเลยครับพี่น้อง ฝาเคส Gview Delight สีดำอันเป็นที่รักของภรรเมียแตกเป็นอันดูไม่ได้ งานเข้าแล้วครับ สรุป ช่างเค้ายอมซื้อของใหม่เปลี่ยนให้ แต่ผมยืนยันเอาแค่เปลี่ยนฝาเคสพอ ช่างหลายๆท่านที่ศูนย์ก็ช่วยกันเดินหา จนได้ ช่างที่ศูนย์นี้ น่ารักจริงๆ บริการดีเยี่ยม แต่ไม่มีสีดำอันเป็นที่รักของภรรเมียผม ช่างเลยเอาสีเทามาให้แทน พอทนหน่อย ขืนหยิบสีฟ้า สีชมพูมา ภรรเมียที่บ้านมีเคือง ทีนี้ ได้เคสแล้ว แล้วผมจากการที่เคสตกจากโต๊ะ ก็รบกวนให้ช่างทดสอบอุปกรณ์ จนแล้วเสร์จ ร่วมๆ เวลา 4 ชม. ไม่ไม่ได้บอกว่าเป็นเมนบอร์ดยี้ห้อไหน แล้วซื้อจากที่ไหน เพราะเด๊วจะเป็นเหมือนการประจาน แต่ขอยืนยันว่า ทางร้าน ศูนย์บริการ ให้การบริการดีมากครับ รับผิดชอบกับการที่ทำของเสียหาย พร้อมเทสให้ทุกขั้นตอนครับ เฮ้อๆๆกว่าจะได้เชมชม 5200+ เสียเงิน เสียเวลาไปเยอะ แต่ที่น่าสลดคือ เมนบอร์ดต้องเปลี่ยนถึง3ตัวถึงจะได้ใช้ ว่าจะสอยมาทำสแปร์ เลยไม่กล้าเลย เห้อๆๆๆ
    ตอนนี้ แม่เจ้าประคุณเมนบอร์ดตัวนี้ พา5200+ ของผมไปแตะ 3 แบบง่ายๆ แค่ปรับบัส 230 เพิ่มไฟแรมเป็น 2.0 เท่านั้น ตอนนี้ยังขยาดๆอยู่กลัวมันแต๊ปๆๆๆไป เด๊วซักพัก จะข่มขืนมันต่อ อิ อิ

ไม่แต๊ปหรอกคับลากแค่นี้ สบายๆขำๆ

ลองลดตัวคูณแล้วลากบัสยาวโชว์เลยท่าน

Comment

เห้อๆ ได้เคสใหม่ แบบนี้ต้องไปเคลมมั้ง

Comment

ไม่แนะนำร้านหน่อยเหรอครับ บริการหลังการขายดีแบบนี้น่าไปใช้บริการ
        ย่อๆนิดนึงก็ดี กำลังจะหามาเล่นอีกชุดอ่ะครับ ^^

Comment

จขกท. ก็คงเขิลอายที่จะบอกว่า MBไร ร้านไร
          เพราะหลังจาก *-* .........................
          ....สบตากะช่างคนนั้นร่วมๆ4ชม. ลึกซึ้งจนพูดไรไม่ออก
          ..........................................................

Comment

^
            ^
            ^

เหอ เหอ

Comment

มันกามๆ ไงไม่รู้ดิ

ไม่เคยเจอบรอดใหม่ๆ ที่ ไม่ยอม ให้ขย่ม เอ้ย นั้นติดเชื้อมาเลย

ก็เปิดปุ๊บมันก็ ปิ๊ป ตลอด - - ประกอบมาก็หลายเครื่อง

อยากทราบยี้ห้อนี้จริงๆ ขอ PM นะๆๆๆๆ

Comment

ร้านดีแบบนี้น่าจะสนับสนุนนะครับ..

Comment

ตกลงคุยเรื่องMB หรือเรื่อง .... ครับ

ปล.กระทู้นี้หื่นขึ้นขาครับ เอ้ย ผื่น...

Comment

--------ซ้ำ--------

Comment

หื่นตรงไหน กะการที่ 5200+ ของผมมันหาคู่ อิ อิ

Comment

โชคดีจังครับ ที่ได้ร้านดๆแบบนี้

Comment

Working...
                        X