Announcement

Collapse
No announcement yet.

ว่าที่ AMD เครื่องแรกในชีวิตของผม ช่วยแนะนำทีครับว่าโอเคหรือยัง?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ว่าที่ AMD เครื่องแรกในชีวิตของผม ช่วยแนะนำทีครับว่าโอเคหรือยัง?

CPU : AMD x2 Athlon 4800+

M/B : ESC Black 780A

VGA : HIS HD3650 ICEQ Turbo 512Mb DDR3

HDD : WD 3200 AAKS 320 GB,16MB

RAM : Kington1GB/800*2

LCD : 17'

เป็นยังไงบ้างครับชาว AMD สเปคของผม จะใช้ เล่นเกมส์ออนไลน์ กับโหลตบิตนะครับ

ควรจะปลับเปลี่ยนอะไรบ้างงับ ผมมีงบน้อยอ่างับเลยเลือกสเปคนี้ รวมทั้งชุด 15,000 บาท ครับ

การ์ดจอรุ่นนี้เป็นยังไงบ้างครับ พอไหวไหม หรือ ว่ามี ที่ดีกว่านี้แต่ราคาไม่แพงจะแนะนำบ้างไหมครับ

ส่วน เมนบอร์ดหละครับตัวนี้ดีไหม มีปัญหาอะไรบ้าง เช่นเรื่องความร้อน หรือเรื่อง Ram แล้ว

ซิ้งค์หละงับ เห็นเขาบอกว่า CPU รุ่นใหม่ ซิ้งค์มันถูกลดสเปคลง ทำให้อมความร้อน ต้องทำไงบ้าง

ผมไม่ค่อยมีความรู้เรื่องคอมเท่าไร พอดีเรียนจบทางด้านไฟฟ้ามา เลยลองเอาสเปคมาลงบอร์ด

ของ AMD ดู เผื่อจะได้รับคำแนะนำที่ดี ๆในการตัดสินใจซื้ออ่างับ

ยังไง ใครที่มีความรู้เยอะ ๆ ช่วยแนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณครับ *0*

แรงแล้วคับ ซิงค์ที่ติดมายังเล่นได้สบายๆคับ

Comment

ก็ดีนะครับ ไม่ลอง ASROCK ALIVENF6P แล้วขยับ VGA ไป HD3850 ดูครับ แรงกว่ากันมากนะครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
        ก็ดีนะครับ ไม่ลอง ASROCK ALIVENF6P แล้วขยับ VGA ไป HD3850 ดูครับ แรงกว่ากันมากนะครับ
        เห็นด่วยกับท่าน วิกรครับ 3850 แซฟไฟร เหลือ 2990 เองครับ
        http://www.jedicool.com/product.php?id=1108

Comment

ขอบคุณสำหรับ ทุก ๆ ความเห็นนะครับ *0*

Comment

คุ้มครับกับงบประมาณท่าน

Comment

AMD เครื่อวแรกของผม X2 6000+
              555+

ปล.แรงแล้วครับ แต่การ์ดจอน่าจะ...กว่านี้นะ

Comment

น่าลอง HD4670 ประหยัดไฟ

Comment

ดีแล้วคัฟ

Comment

HD4670 น่าจะเวิร์คกว่านะคับ
                    กำลังรออนุมัติงบประมาณอยู่ อิอิ

Comment

แรงแบบประหยัด

Comment

เริ่มต้นดี ก็ไปได้ดี กับAMD
                        นี่ก็ตัวแรกเหมือนกัน
                        V
                        V
                        V
                        V

Comment

Originally posted by Error_Pc View Post
                          เห็นด่วยกับท่าน วิกรครับ 3850 แซฟไฟร เหลือ 2990 เองครับ
                          http://www.jedicool.com/product.php?id=1108
                          ผมก็เห็นด้วยครับ..

Comment

.................

Comment

ถ้าเป็นผม ยังไม่เอา VGA ใช้ตัว On ไปก่อน
                              แล้วไปเพิ่มจอเอา 22 wide ดีกว่าครับ สบายตากว่าเยอะ
                              แล้วก็ HD เป็นตัว GP500 ประหยัดพลังงานครับช่วยแก้โลกร้อนด้วย

Comment

Working...
                              X