Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนผู้รู้ทั้งหลายครับมีปัญหาครับลง Driver ของ ATI 9550 DDR2 / 256MB128bit

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนผู้รู้ทั้งหลายครับมีปัญหาครับลง Driver ของ ATI 9550 DDR2 / 256MB128bit

มีปัญหาครับลง Driver ของ ATI 9550 DDR2 / 256MB128bit ยี่ห้อ GIGABYTE ไม่ได้ครับ เพิ่งซื้อมาได้ไม่นานพร้อม Motherboard Soket A เป็นยี่ห้อของ ECS รุ่นของ Board น่าจะเป็น KT600-A
    ปัญหาคือว่า ผมตอนแรกได้มาทั้ง2ตัวก็ลง windows พร้อม driver ก็ลงได้แต่เมื่อลงเครื่องครั้งที่2(**fromatเนื่องจะลงProgram ใหม่)เริ่มมีปัญหาครับ windows ลงได้ แต่ได้ driver ต่างๆเริ่มมีปัญหาในการลงมันไม่ยอมให้ลง ผมก็เลยรอง format อีกครั้งและใช่ windowsXP SP 1 ตัว เก่าพอลงเสร็จจะลงDriver มันไม่ยอมให้ลง Driver Motherboard ก็เลยตัดสินใจว่าจะตก Format แล้วลง windowXP SP 2 ตัวที่ผมมีใหม่ล่าสุดพอลง windows เสร็จก็ลง Driver Motherboard ได้นึกว่าไม่มีปัญหาแล้วพอลงได้เวอร์ของ ATI 9550 DDR2 / 256MB 128bitยี่ห้อGIGABYTE มันไม่ให้ลงตั้งแต่ .Net Framework ก็ไม่ผ่าน ผมเลยไม่รู้จะแก้ปัญหาอยากไรและผมก็มี CARD Sound ของ Creative ก็ลง driver ไม่ได้ เอาไปเสียบกับเครื่องอื่นก็ไม่พังใช่ได้ด้วยลง Driver ก็ได้มีคนบอกว่าต้องหาPrograme ช่วย ผมเลยมาขอรองพี่ๆที่มีประสบการณ์ช่วยครับเพื่อจะได้คำตอบจากwebนี้
    แนะนำผมได้ที่ sos034@hotmail.com ใครแก้ปัญหาให้ผมได้ช่วยกรุณาด้วยครับ Add เข้ามาด้วยครับ ขอบคุณล้องหน้าครับ..

ไปดาวน์โหลด ไดร์เวอร์ เวอร์ชั่น ล่าสุดจากเวป ati นะครับ

ไฟล์ประมาณ 30 กว่าเม็กนะ มันมีหลายขนาด

บูทเข้าวินโดว์ ดับเบิ้ลคลิ๊กไฟล์ที่ดาวน์โหลดมา เพื่อจะ setup การ์ดจอ มันแตกไฟล์ไปไว้ที่ ไดร์ C

พอแตกไฟล์เสร็จ ก่อนที่จะดำเนินการขั้นตอนต่อไปในการลงการ์ดจอ กดยกเลิก

รีสตาร์ท เครื่องใหม่ ที่นี้ผมจะเข้าวินโดว์ มันจะ detect hardware ใหม่ เราก็กดไปที่ yes this time only แล้ว brown ไปที่ ๆ ATI แตกไฟล์ไว้ เพื่อ detect ไดร์เวอร์การ์ดจอ

ขั้นตอน detect ทำสองครั้งนะครับ เพราะวินโดว์จะเห็นการ์ดจอ สองตัว

เสร็จแล้ว รีสตาร์ท Cystaligth control center ลงที่หลังก็ได้ หรือไม่ลงก็ได้ครับ

Comment

มี DirectX 9.0 หรือยังคับ ถ้ายังลง 9.0c นะคับ .NET FrameWork ต้องใช้เวอร์ชั่น 2.0 ขึ้นไปเท่านั้นคับ

Comment

Working...
      X