Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหานี้แก้ไงหรอครับ [มีรูป]

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปัญหานี้แก้ไงหรอครับ [มีรูป]

คือตอนบู้ทเครื่องพอเข้าสู่วินโด้และมันก้อขึ้นทันทีเลยอ่ะครับ แก้ยังไงหรอครับและมันเปนที่อารัยครับ
    ขอวิธีแก้ไขด้วยนะครับ ขอบคุนครับ
    Last edited by poypoy; 22 Oct 2009, 19:52:57.

ก่อนหน้านั้นไป ลงโปรแกรม หรือ ลบโปรแรม อะไรใว้รึปาว

Comment

search ดูว่า ไอ้ไฟล์ P17.Dll มันเป็นของผู้ใด มาจากโปรแกรมอะไรที่ทำงานผิดพลาดหรือเปล่า? เจอแล้วก็ uninstall ไปก่อนแล้วรีสตาร์ทใหม่ว่าหายหรือป่าว?

Comment

ไม่ก็หาไฟล์ .dll ตัวนี้จากเครื่องอื่นดู ว่ามีหรือไม่

Comment

เข้า msconfig ไปติ๊กตัวเลือกนี้ออกโลดครับ ถ้ามันมีให้เลือกนะ หรือไปหาโปรแกรม Security Task Manager มาเปิดดูว่ามีโปรเซสไหนที่มันเรียกตัวนี้ขึ้นมางับ ถ้าเป็นตัวที่เราไม่รู้จัก ไม่ได้ติดตั้งไว้ก็ลบทิ้งโลด

Comment

p 17 helper oี่มันโปรแกรมอะไรหว่าไม่คุ้นเลยแฮะ -...-

Comment

ลอง system restore ดูครับ
              เลือก point ให้ถูก เราก็จะรู้ว่า มัน error เพราะอะไร

Comment

Working...
              X