Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะมาใช้ AMD เป็นครั้งแรกช่วยดูหน่อยค่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะมาใช้ AMD เป็นครั้งแรกช่วยดูหน่อยค่ะ

ว่าจะไปซื้อพรุ่งนี้น่ะค่ะลองดูเสปกหน่อยว่ามันเข้ากันได้หรือเปล่า
    แล้วช่วยเลือก PSU ให้ด้วยค่ะ ขอบคุณมากค่ะงบไม่เกิน 15,000 อะค่ะตอนนี้ไป 13,000 แล้ว

CPU: PHENOM 8450
    RAM: 1024/800 CORSAIR*2
    M/B: ECS A780GM-A
    HDD: 500GB
    ATI: 3850/512Mb

ใช้งานด้านใหนครับ

Comment

ก็ใช้งานทั่วไปค่ะ แต่งรูปโพโต้ชอฟกับเล่นเกม,ดูหนังนิดหน่อยค่ะ

Comment

ใช้ได้แล้วครับ

Comment

แค่กราฟฟิคออนบอร์ดก็เอาอยู่แล้วอ่า

Comment

เ่อ่อโทดค่ะแล้ว PSU ใช้กี่วัตต์ดีค่ะประมาน 2,000 บาทพอมีมั้ย

Comment

น่าจะพอแล้วน่ะครับ 2000 บาท นี่ รุ่นไหนอ่ะครับ *-*

Comment

นั่นดิค่ะ
                ไม่รู้ต้องเอา PSU เท่าไหร่อะค่ะ แบบว่ากี่วัตต์ยี่ห้อไหน

Comment

เห็น "ค่ะ" ดีใจจัง amd เรามี สุภาพสตรีเพิ่มอีกหนึ่ง

เปลี่ยนแรม จาก corsair เป็น geil bus 1066 ดีกว่าครับ ราคาน่าจะพอๆกัน
                  เห็นหลายท่านบอก tagan u38 500 หรือ 600w เห็นว่าดีด่วย ถูกด่วย ครับ
                  นอกนั้นน่าจะโอครับ ขอให้มีความสุขกะ amd นะครับ

Comment

คิดถูกแล้วครับ

Comment

เปลี่ยน คอร์แซร์ เป็น คิงสโตน ก็ดีน้า ประหยัด งบ นิดนึง เอาเงินไปกินก๋วยเตี๋ยวสักชาม หุหุ

ปล.เสปคกะลังดีครับ

Comment

ขอถามอีกนิดนิงค่ะ
                        แล้วกาดจอตัวออนบอดกับ ATI 3850
                        นี่ต่างกันมากมายหรือเปล่าอะค่ะ
                        แบบว่าถ้าออนบอดมันแรงแล้วก็จะได้ไม่ซื้อกาดจออะคะ
                        ไม่ค่อยได้เล่นเกมอะไรมากมายแค่ซื้อเผื่อไว้

Comment

การมีการ์ด แยกผมว่าดีกว่าอยู่แล้วครับ และน่าจะเป็นการเพิ่มประสิทธิภาพของเครื่องให้ดียิ่งขึ้น อีกอย่าง แซฟไฟร 3850 กับราคา 2990 คุ้มมากครับ

Comment

ดีเเล้วครับ.........ตามนั้น

Comment

ดีแล้วคับ

Comment

Working...
                              X