Announcement

Collapse
No announcement yet.

Intel Atom 1.6Ghz กับ Celeron 2.4GHz

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Intel Atom 1.6Ghz กับ Celeron 2.4GHz

สวัสดีครับ

พอดีผมอยากทราบว่า

Intel Atom 1.6Ghz
    2Gb RAM DDR2

กับ

INTEL Celeron 2.4GHz
    1024MB DDR RAM

ตัวไหนแรง หรือ ประสิทธิภาพดีกว่ากันครับ

ซึ่งผมดูแล้ว INTEL Celeron 2.4GHz ความเร็ว cpu มันจะมากกว่า

แต่ผมก็ยังสงสัยอยู่ เพราะบางครั้ง ถึงความเร็วเท่ากัน แต่ประสิทธิภาพ ก็ต่างกัน

ยังไง ผมก็รบกวน ช่วยตอบคำถามด้วยนะ่ครับ

ขอบคุณครับ

นี่คือผลการทดสอบ

พอดีผมทำเวปครับ

แล้ว กราฟ cpu ผมมันบอกใช้ cpu สูงถึง 900 ซึ่งอันเก่าเป็น Xeon ครับ

admin host เค้าบอกผมใช้ cpu สูงเกิน ก็เลย เห็น 2 เครื่องนี้

กับ

ราคาพอๆกัน ประมาณ 1500-2000 ต่อเดือน เลยเลือกไม่ถูกว่าจะเอาอันไหนดี

ขอบคุณครับ

Comment

Intel Atom จะประหยัดไฟมากกว่าครับ
      ส่วนเรื่อง Ram ท่าใช้โปรแกรมเดี่ยวๆไม่หนักอะไร 1G เพียงพอครับ

Ram ยิ่งเยาะยิ่งรองรับการทำงานหลายๆโปรแกรมได้ดีครับแต่ก็ต้องคิดถึง CPU ด้วยครับ

Comment

ผมมอง อะตอม อยู่เหมือนกันอยากเอามาทําคอมเครื่องเล็กๆเอาไว้เปิดโหลด บิท น่าจะเวิคนะ

Comment

รบกวนช่วย ฟันธงหน่อยครับ ระหว่า

กับ

ตัวไหนดีกว่ากัน และดีกว่ากันเยอะมั้ย

ขอบคุณครับ

Comment

ใช้งาน present นานๆ ผมว่า atom ดีกว่าครับ

Comment

ใช้งานอะไรละครับ ท่าเอาแรงก็ Cel แล้วค่อยมาเพิ่ม Ram จะดีกว่า
              แต่ท่าจะเอาประหยัดไฟใช้นาน Atom ก็เหลือๆ

Comment

Originally posted by scops View Post
                ใช้งานอะไรละครับ ท่าเอาแรงก็ Cel แล้วค่อยมาเพิ่ม Ram จะดีกว่า
                แต่ท่าจะเอาประหยัดไฟใช้นาน Atom ก็เหลือๆ
                ผมจะเช่าเครื่องทำเวปครับ โฮสธรรมดามันไม่พอ

เรื่องประหยัดไฟ ผมไม่สนอยู่แล้วครับ เพราะไม่ได้จ่าย

Comment

เลือกตัวที่ถูกกว่า

Comment

Working...
                  X