Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมคลิ้กขวาที่ไดร์ฟ C, D มันขึ้นDefault เป็น Autoplay ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไมคลิ้กขวาที่ไดร์ฟ C, D มันขึ้นDefault เป็น Autoplay ครับ

ทำไมคลิ้กขวาที่ไดร์ฟ C, D มันขึ้นDefault เป็น Autoplay ครับ ซึ่งจริงๆ มันน่าจะเป็น Open ซึ่งเมื่อผมดับเบิ้ลคลิ้กที่ไดร์ฟมันก้อไม่ยอม Open ครับ (เพราะมันเป็น Autoplay อ่ะครับ)
    ผมใช้ Windows XP SP2 version 2002

เหอๆคงจะติดพวกไวรัสล่ะครับ

ไวรัสพวกautorunอ่ะครับ คอมที่โรงเรียนผมเปนบ่อยครับ ไม่รุเดกเปิดโปรแกรมไรติดไวรัสพวก autorunเองมา แต่ทีบ้านผมไม่เคยเปนเลยนะ -3-

Comment

แหงมๆๆ
      ไวรัสครับ โดนกันทั่วหน้า

ถ้าเพ่งโดน ทำ รีสโตนไปเลยงับ

Comment

ทาตามรูปก่อน แล้วไปที่ drive จะเจอ Autorun.inf แล้วก็ลบมันซะ

ส่วน ไว้รัส ก็รับผิดชอบหา antivirus มาลบเอง

Comment

ต้องกดให้ Show hidden files and folder อ่ะครับ ถึงจะเหนไฟล์
          แล้วถึงค่อยเอาเครื่องหมายถูกตรงช่องHide protected operating system files ออก

Comment

ต้องเจอแบบนี้ครับ ไม่รู้จะเซ็งหรือจะฮาดี เห็นแล้วอึน

Comment

ถ้ายังไม่เห็นออโต้รันก็ให้ใช้ Nero ครับ คือเปิดแบบเขียนข้อมูลธรรมดาแล้วเลือกไดร์ Cหรือ D ก็ได้ถ้ามีมันก็จะเห็นไฟล์ AUTO RUN ครับเสร็จแล้วลบออกได้เลย รีสตาร์ทแล้วก็จะกลับมาเป็นแบบปกติครับ หรือถ้ามันยังกลับมาอีกให้ใช้NOD32 แสกนครับ OK

Comment

Originally posted by mooh View Post
                ต้องเจอแบบนี้ครับ ไม่รู้จะเซ็งหรือจะฮาดี เห็นแล้วอึน
                รูป ฮา ดี จิงๆ เลยไปหา มาจากที่ไหน คับเนี้ย สุดยอดไปเลย ส่วนวิธีแก้ ก็มีนะคับ ใช้โปรแกรม kill-gozilla ถ้าจำไม่ผิด จะเป็นไวรัสที่ชื่อ gozilla มั้งลองหาโหลด โปรแกรมมาใช้ดู นะว่าจะโพสให้อ่ะ แต่ทำไม่เป้นอ่ะ คับ อิอิ กลัวผิดกฏของบอร์ดอ่ะ ยังไง ก็ลองสอบถามมานะ แล้วจะช่วยแนะนำให้คับ

Comment

ทำไมคลิ้กขวาที่ไดร์ฟ C, D มันขึ้นDefault เป็น Autoplay ครับ

เครื่องผมไม่ได้ต่อเน็ตอะครับ พึ่งลงวินโดวส์ใหม่ๆเ ลยย ลองทำตามที่แนะนำแล้ว แต่ยังไม่หายเลยครับ รบกวนขอคำแนะนำเพิ่มด้วยครับ

Comment

งั้นลองวิธีการของผมบ้างแล้วกันนะครับ
                    ขั้นตอนแรกให้ไปที่ Tool ==>> Folder option
                    จากนั้นให้เลือก File type และเลือก Drive Click ที่ Advanced
                    ในช่องว่างใหญ่ถ้าไม่มีอะไรเลยก็แล้วไปอันไหนลบได้ให้ลบให้หมด
                    จากนั้นให้ Click new และก็กรอกแบบที่ผม Post ภาพขึ้นไป
                    จากนั้นให้เลือกที่ OPen และ click Set default ให้ Open เป็นทึบดำและ OK

Comment

แก้ไม่หาย รีสโตนไง ง่ายก่าเยอะ

ยังไม่ได้อีก ลงวินโด้ใหม่โลด

Originally posted by powermove View Post
                      รูป ฮา ดี จิงๆ เลยไปหา มาจากที่ไหน คับเนี้ย สุดยอดไปเลย ส่วนวิธีแก้ ก็มีนะคับ ใช้โปรแกรม kill-gozilla ถ้าจำไม่ผิด จะเป็นไวรัสที่ชื่อ gozilla มั้งลองหาโหลด โปรแกรมมาใช้ดู นะว่าจะโพสให้อ่ะ แต่ทำไม่เป้นอ่ะ คับ อิอิ กลัวผิดกฏของบอร์ดอ่ะ ยังไง ก็ลองสอบถามมานะ แล้วจะช่วยแนะนำให้คับ
                      เครื่องเพื่อนผมครับ ผมเล่นๆอยู่ จเอ งง+อึน อ่านแล้วฮา

Comment

ไวรัส ADOBE R กำลังระบาดครับ ระวังกันหน่อย อาการเมื่อติดจะเป็นแบบเจ้าของกระทู้นี่แหละครับ ที่ทำงานผมก็โดนไปหลายตัวครับ

Comment

http://www.pattaya.go.th/app/thai/po...20Godzilla.pdf นี่ครับวิธีแก้ เครื่องลูกค้าโดนไปหลายรายแล้วครับ

Comment

ต้องตามไปลบพวกไฟล์ vbs ที่เป็น Visual Basic Script ด้วยอ่ะครับ
                            ไม่งั้นเดี๋ยวมันจะสร้าง autorun มาใหม่เรื่อยๆ

Comment

Working...
                            X