overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 12 of 12

Thread: ถามเรื่อง NB Benq S32 ใครสาวก BenQ มาช่วยตอบทีครับ ข้องใจมักมัก

kkpnova
    Guest

Default ถามเรื่อง NB Benq S32 ใครสาวก BenQ มาช่วยตอบทีครับ ข้องใจมักมัก

พอดีกำลังเล็ง NB มานั่งเขียนโปรแกรมสักเครื่อง
    ลองๆมองพวก Netbook มันก็ราคา พอพอกะ NB ทั่วๆ

สงใส ว่า CPU Atom ตัวใหม่
    กับ
    Intel® Celeron M 550 processor

ตัวไหนมันแรงกว่ากัน

อ่อ เขียนโปรแกรม มันอาจจะใช้พวกนี้ไม่ค่อยมากนะครับ อันนี้ผมก็รู้ แต่ซื้อทั้งที ก็เผื่อไว้ทำอย่างอื่นบ้าง

พอดีใช้ BenQ S41 335 อยู่ แล้วกำลังจะสอยอีกตัว เป็น BenQ S32EW สีขาวตัวเล็กๆ ราคา18k

อยากรู้ว่า Cpu ตัวไหนมันเร็วกว่ากัน แล้วผมสามารถอับเดต จาก Cel M 550 ไปพวก C2D T2 T5 ได้หรือป่าวครับ วานผู้รู้ช่วยฟันธงที อ่อ แล้วมัน เล่นเกมออนไลน์น่าจะได้ทุกเกมใช่มั้ยครับ
    ส่วนมากเอาไว้เล่นเกมออนไลน์ด้วย ช่วยฟันธงทีครับ

kkpnova
    Guest

ดันไป

OverclockZone Member notans's Avatar

-ผมใช้อยู่ S32EW ตอนแรกผมก็คิดแบบเดียว กับ จขกท. แหละเพิ่มอีกนิดหน่อย ได้ครบกว่า
    แต่......

-ซื้อได้เดือนเดียว(31 ส.ค.51) ตอนนี้มีปัญหาเรื่อง กรอบครอบจอ ด้านใน(ล่าง-ซ้ายข้างๆ โลโก้ Benq) บิดเบี้ยว ปริออกจากฝาพับด้านนอก โดยไม่ทราบสาเหตุ ส่ง mail+รูป ไปที่ บ. Benq
    จนท.ชาญวิทย์ ตอบ mail กลับมาว่า เคลมไม่ได้ ทั้งๆ ที่ผมไม่ได้ทำไรเลย
    เออ..... ผิดหวังกับ Benq ครับ เลยสั่งซื้อกรอบจอด้านใน ราคา 350 บาท แต่รอของ 1 เดือน.....สงสัยรุ่นนี้จะไม่นิยม เลยไม่ได้ stock อะำไหล่ เห้อ.....ตอนนี้เก็บไว้รอกรอบครับเสียความรู้สึก

ครั้งนี้คงเป็นครั้งแรก และครั้งเดียวกับ BenQ ครับ ตัวต่อไปคงหา NB ที่บริการแบบ Dell ดีกว่า จ่ายแพงกว่า สบายใจกว่า ประกันดีกว่าเยอะ...เปลี่ยนได้ทุกอย่าง ซ่อมถึงบ้านด้วย

OverclockZone Member taxi22542's Avatar

อ่า ได้เลง dell อีกล่ะ

OverclockZone Member

สามารถอับเดต จาก Cel M 550 ไปพวก C2D T2 T5 ได้หรือป่าว

อยากรู้ด้วย

kkpnova
    Guest

ใช่ครับ อยากรู้เหมือนกัน ถ้ามัน Upได้จะดีไม่น้อย

ปล. งบน้อยครับ เอามาใช้ทำงานเล่นnet จะเล็งพวกEEEPC หรือ aspireOne มันก็สเป็คต่ำเกินไปจริงๆ อีกทั้งไม่มี DVD-rom นี่ล่ะครับ ปัญหา

OverclockZone Member G_Seed's Avatar

รอ netbook ของ benq ไหมครับ ลายน่ารักดี อิอิ

OverclockZone Member ok.chok's Avatar

ATOM มันเทียบกันไม่ได้กับ C-M 550หรอกครับ เคยเห็นผลเทสแว๊บๆในเวบไทยนี่หละครับแต่เป็น ATOM dualcore 2หัว+HT=4หัวที่ความเร็ว1.6ghz ยังสุสีแค่c-420@1.6ของdesktop(Celeron M 550มันก็core-meromเหมือนกันกับCeleron420แต่เร็วกว่า)

kkpnova
    Guest

อืมๆๆๆ ดันต่อไปยังอยากรู้ว่าเปลี่ยน CPU ได้อีกหรือป่าว

OverclockZone Member

up

mr.aof
    Guest

ดันให้เห็นรูป โนตม น่ารัก(ใหญ่)ดี
    5555+

OverclockZone Member turionx2's Avatar

ดูที่ chipsrt เป็นหลักครับ ถ้าใช้ intel 965 ก็อัพได้ถึง x9000 กันเลยทีเดียวครับ ^^ ผมเข้าใจว่าm550 น่าจะใช้ 965 แล้วครับผมก็มี s32 แต่เป็น t5550 ใช้ intel 965 ครับผม

Bookmarks

Bookmarks