Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยจัดสเป๊คให้หน่อยคร้าบงบ 25000-27000

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยจัดสเป๊คให้หน่อยคร้าบงบ 25000-27000

ประมานนั้นเกินนิดเกินหน่อยก้ได้ครับ อยากได้การ์ด HD4870 กับ cpu amd phenom อ่ะครับ มีหน้าจอ ฮาร์ดดิสก์ คีย์บอร์ด เม๊าส์ ลำโพง แล้วครับ ขอบคุณมากนะครับ ใช้เล่นเกมส์อ่ะครับ

AMD เกมส์ + OC
    CPU AMD Athlon PHENOM9550 6800.-
    Mobo Abit AX78 3100.-
    Ram Geil (2*2) 4GB Bus800 CL4 3700.-
    VGA Power Color HD4870 PCS+ 10000.-
    PSU Tagan U38 500W 2700.-
    Case Up to U 1000.-
    Total 27300.-

Comment

ขอบคุณครับโพ้ม

Comment

จัดไปอย่าให้เสีย
        ไม่เกินงบแน่นอน ตอนนี้ Phenom ปรับราคาลงแล้ว
        ตัว 9550 แค่ห้าพันปลายๆแล้วนะ

http://advice.computerok.co.th/~advi.../normal_price/

Comment

รับทราบครับโพ้ม

เอ่อ ไม่ทราบว่าการ์ดจออ่ะครับ hd4870 มีแบบ 1gb ป่าวครับ แล้วไม่ใช่ของ powercolor เห็นบอกว่าของเค้านี่ตัวนี้พัดลมติดๆดับๆอ่ะครับ -*- ถ้ามีช่วยบอกราคาด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
          Last edited by paladin555; 30 Sep 2008, 09:40:30.

Comment

เอาตรากบมั้ยหละครับ ออกใหม่ Palit 1 GB DDR5 ราคาไม่แพงด้วย

Comment

แล้วอันไหนดีกว่ากันเหรอครับ ขอบคุณครับ ช่วยแนะนำร้านด้วยครับ ขอบคุณครับ
              Last edited by paladin555; 30 Sep 2008, 22:09:48.

Comment

แล้วพวก การ์ด DDR5 DDR3 มันคืออะไรเหรอครับ ต่างกันยังไงเหรอครับ

Comment

Originally posted by paladin555 View Post
                  แล้วพวก การ์ด DDR5 DDR3 มันคืออะไรเหรอครับ ต่างกันยังไงเหรอครับ
                  ชนิดหน่วยความจำใน VGA ครับ เลขมาก ยิ่งดี ยิ่งใหม่ ยิ่งแรง ยิ่งแพง

Comment

แล้วมีแบบผ่อนป่าวครับที่จัดสเปคเองอ่ะครับ คือผมยังเป็นเด็กน้อยที่ไม่มีรายได้อยู่เลย ท่านแม่ก้ไม่ค่อยอยากจะซื้อเงินสดมากนักเพราะกลัวช๊อตอ่ะครับ ที่พันธ์ทิพย์มีที่งามวงวานกับที่ไหนอีกที่อ่ะครับ แล้วร้านที่ผ่อนได้เนี่ยร้านชื่ออะไรเหรอครับ ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ(เอาแบบร้านที่ไว้ใจได้ด้วยนะครับ) ขอบคุณมากครับ

การ์ด HD4870 1GB นี่เล่น Crysis ปรับสุดลื่นป่าวครับ แล้วMobo Abit AX78 ต่อแบบ crossfire ได้ป่าวอ่าครับ ขอบคุณครับ
                    Last edited by paladin555; 4 Oct 2008, 00:21:10.

Comment

IT CITY ก็มีครับ แต่แพงกว่าข้างนอก

Comment

แล้วที่พันธ์ทิพย์อ่าครับ

Comment

Originally posted by oomiN View Post
                          AMD เกมส์ + OC
                          CPU AMD Athlon PHENOM9550 6800.-
                          Mobo Abit AX78 3100.-
                          Ram Geil (2*2) 4GB Bus800 CL4 3700.-
                          VGA Power Color HD4870 PCS+ 10000.-
                          PSU Tagan U38 500W 2700.-
                          Case Up to U 1000.-
                          Total 27300.-
                          HDD IDE ต่อไม่ได้ใช่มั้ยครับ T^T ช่วยจัดที่มี HDD หน่อยครับ ขอบคุณครับ

Comment

เอ่อ นั่นสินผมก็อยากรู้เหมือนกัน ขอนอกประเด็นหน่อยละกัน พวกสินเชื่ออย่าง อีออน เฟิสช้อย

นี่ถ้าเป็นของ กรุงไทยมีไหม อีกอย่างผมเป็น นักศึกษาแต่มียอดเงินเข้าในบัญชี > 8000-10000 ทุกเดือน จะทำพวกสินเชื่อพวกนี้ได้มั้ยครับ

Comment

ต่อ IDE ได้ครับ

AX78
                              Internal I/O
                              1 x Floppy Port supports up to 2.88MB
                              1 x Ultra DMA 133/100/66/33 IDE Connector
                              3 x USB 2.0 headers (support 6 ports)
                              4 x SATA 3Gb/s connectors
                              1 X HDMI Audio header

Comment

Working...
                              X