Announcement

Collapse
No announcement yet.

-นอกเรื่อง- ผุ้ที่เล่น Dota ช่วยทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• -นอกเรื่อง- ผุ้ที่เล่น Dota ช่วยทีครับ

คือ อยากทราบว่ามี Router All in one ตัวใหนบ้างครับ ที่ใช้คีย์ เล่น Battle.net ได้มั้งครับ คือผมต้อง join อย่างเดียวเลยคีย์ไม่ได้ ผู้รู้ช่วยทีครับ เอาแบบเซทง่ายๆอ่ะครับ
    Last edited by maxmagod; 23 Oct 2008, 20:48:09.

Linksys WRT 54 GL

1.ก็ต้องเซต Port Forward ก่อน>>>>>>เพื่อให้เครื่อง Create ห้องใน Battle.net ได้
    2.ก็ต้องเซต Port Trigger(เขียนแบบนี้มั้ง)>>>>>>>เพื่อให้ในวงแลนจากสายเดียวกันสามารถเข้าห้องที่ Create ได้
    3.ก็ต้องเซต Port จาก Properties ของ Local Area Network

คร่าวๆ

Comment

ได้หมดละครับ

ถ้า Farword port เป็น

Comment

Originally posted by oracleritz View Post
        Linksys WRT 54 GL

1.ก็ต้องเซต Port Forward ก่อน>>>>>>เพื่อให้เครื่อง Create ห้องใน Battle.net ได้
        2.ก็ต้องเซต Port Trigger(เขียนแบบนี้มั้ง)>>>>>>>เพื่อให้ในวงแลนจากสายเดียวกันสามารถเข้าห้องที่ Create ได้
        3.ก็ต้องเซต Port จาก Properties ของ Local Area Network

คร่าวๆ
        ขอบคุณครับ
        แต่ขอแบบละเอียดหน่อยครับ งงอ่ะ

Comment

ลองเซิดต่กกูเกิ้ลนะครับว่า port forward แล้วก็รุ้นของเราท์เตอร์นะครับ
          จะมีวิธีทำ port forward ของแต่ละโปรแกรม

Comment

Originally posted by l3oatsukeza View Post
            ลองเซิดต่กกูเกิ้ลนะครับว่า port forward แล้วก็รุ้นของเราท์เตอร์นะครับ
            จะมีวิธีทำ port forward ของแต่ละโปรแกรม
            ผมใช้ Dlink DSL-2640T อ่ะครับ เซทยังไง

Comment

Working...
            X