Announcement

Collapse
No announcement yet.

อะไรเสียครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อะไรเสียครับ

คือว่าปัญหานี้เป็นของเพื่อนผมครับ

มันเปิดคอมพิวเตอร์อยู่ดี ๆ แล้วจู่ ๆ ก็ดับไปเฉย ๆ ครับ กดเปิดเท่าไหร่ก็ไม่ติดครับ

มีบางช่วงพัดลมกระดิกนิดนึงก็นิ่งไปครับ (ทั้งพัดลม CPU และ Case)

คิดว่ามันมีสาเหตุจากอะไรครับ

ส่วนตัวผมคิดว่าน่าจะเป็นที่ PSU แต่ก็กลัวคิดผิดไป เดี๋ยวมันไปซื้อมาใหม่เก้อครับ

รบกวนด้วยครับ

PSU ฟันธง!!!

Comment

ส่วนใหญ่จะเป็นที่ PSU ครับให้เช็คเป็นตัวแรกเลย

Comment

ลองดูที่ PSU ครับ ถ้าไม่ใช่ก็ให้ดูที่ฮิตซิงค์ CPU ครับว่าหลวมหรือปล่าว

Comment

ถ้าเปิดแล้วเงียบไปเลยก็ PSU ครับ

Comment

Working...
          X