Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากได้บอร์ดใหม่ครับ...(^.^)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากได้บอร์ดใหม่ครับ...(^.^)

ตอนนี้ใช้ ASUS M2N-E อยู่ครับ จะเปลี่ยนไปเล่นตัวไหนดีครับ หรือว่าไม่ต้องเปลี่ยนครับ...

ที่เปลี่ยนเพราะว่า อยากได้บอร์ดที่ปรับไฟแรมได้เยอะก่านี้...

บอร์ดไหนที่เสถียร หรือดี หรือดีก่าตัวนี้แนะนำให้หน่อยครับ

สเป็กนี้ครับ...

เคส Gview บ้านๆธรรมดา

พาวเวอร์ Raidmax 630W.

บอร์ด ASUS M2N-E

ซีพียู AMD Athlon 64 X2 5000+ ตัวธรรมดา@2909 ไฟ1.400 ซิ้งค์ Zipang อุณหภูมิไม่เกิน 30 องศา

แรม Geil 1G*2ซิ้งค์เงิน ไฟ 1.95

การ์ดจอ (เปลี่ยนทีละตัว)
    - XFX 8800GT Zalman
    - Galaxy 9800GT Extreme Tuner
    - Sapphire HD4850
    - ASUS EAH4850 TOP

ฮาร์ดิกส์ WD400G

พัดลม 4 ตัว

ฝากด้วยครับ

http://forums.overclockzone.com/foru...52#post4390652

ขอบคุณครับ...(^.^)

ฟันธง Abit AX78 หรือไม่งั้นก็ DFI790FX

Comment

หนับหนุน Abit AX78 ของดีราคาถูก

Comment

เป็นผม ไม่เปลี่ยนอะครับ เพราะเปลี่ยนไป ก็ได้แค่แรมวิ่งเพิ่มไม่เท่าไหร่ (สำหรับใช้งานจริงนะ) ซึ่งจุดนั้น แทบไม่เห็นความแตกต่างในการใช้งานเลยครับ

รอเก็บเงินเปลี่ยนยกชุดเมื่อถึงเวลาดีกว่า

Comment

ไม่รู้ต้องรออีกนานถึงไหน อิอิ
          เปลี่ยนไปเลยคับ เปลี่ยนละวิ่งเกิน3.0GHz
          ทำให้เกิดความสบายใจในการใช้งาน อิอิ..อันนี้เรื่องจริง 55+

Comment

Originally posted by Alexis View Post
            เป็นผม ไม่เปลี่ยนอะครับ เพราะเปลี่ยนไป ก็ได้แค่แรมวิ่งเพิ่มไม่เท่าไหร่ (สำหรับใช้งานจริงนะ) ซึ่งจุดนั้น แทบไม่เห็นความแตกต่างในการใช้งานเลยครับ

รอเก็บเงินเปลี่ยนยกชุดเมื่อถึงเวลาดีกว่า
            ตามนี้แหละครับ

Comment

เก็บตังค์รอก่อน เปลี่ยนทั้งทีต้องดีกว่าเดิมหลายเท่าหน่อย ถึงจะคุ้ม

Comment

Originally posted by Alexis View Post

ตามนี้ครับ
                แต่ถ้าอยากเปลี่ยนจริงๆ ยังไงก็ต้องเปลี่ยนให้ได้ ยังไงก็ห้ามไม่ได้ งั้นก็หาสิ่งที่เหมาะที่สุดในราคาไม่แพงให้แล้วกัน
                AX78 เป็นคำตอบที่เหมาะที่สุด

Comment

คิดว่าเจ้าต้องกระทู้คงเข้าใจครับ

Comment

M2N-E โค ตะ ระ Classic

Comment

ปัญหาเดียวกะผมเลย
                      M2N ไฟน้อยมาก ของเรายัดcpuได้แค่1.350เอง - -

Comment

ถ้าจะเปลี่ยนเพื่อความสบายใจ ก้ลองดู M3A78-PRO คับ

Comment

M2N-E ดีสุดแล้ว จะเปลี่ยนอีกทีก็นู่นละ socket F ละ

Comment

ถ้าไม่ใช่พีหนอม m2ne ดีมากครับ

Comment

Working...
                            X