Announcement

Collapse
No announcement yet.

notebook เปลื้อนสี หมึกจากปากกา ตราม้า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• notebook เปลื้อนสี หมึกจากปากกา ตราม้า

notebook ผมบอดี้เป็นสีขาวด้วย เพิ่งซื้อมาไม่นาน เช็ดด้วยนำ้เปล่าแล้ว มันก็ยังมีสีฟ้ๆา ติดอยู่
    ใครรู้วิธีทำความสะอาดให้เหมือนเดิม ช่วยบอกหน่อยคับ

ตอนนั้นประกาหัวแตกใส่โน็ตบุค ผมใช้คาโก้ครับมันจะค่อยๆออกครับ

Comment

ใช้แอลกอฮอลครับ น่าจะออกน่ะ เอาผ้าไมโครไฟเบอร์เช็ดน่ะครับ

Comment

ใช้ยางล้างแลบดูครับพี่น้อง

Comment

ใช้ทินเนอร์เช็ดออกครับ

รับรองออกชัวร์

แต่อย่าใช้เยอะนะครับ แค่ถูหมึกออกก็พอ

Comment

^__^ เคยโดนเหมือนกัน แต่ไม่มาก..... กำลังจะร้องไห้...แฟนเห็น...เค้าคงจะรำคาญตา เลยวิ่งไปเอาน้ำหอม(มีแอลกอฮอลก์) มาเช็ดให้...เออ ...ออกเหมือนกันแฮะ.... อายตัวเองมาก....555

Comment

แอลกอฮอล์ ล้างแผล สีฟ้าๆ ครับ ช่วยท่านได้

ทินเนอร์รมันกัดสี+เคลือบ นะครับ

Comment

Originally posted by supawats View Post
                ^__^ เคยโดนเหมือนกัน แต่ไม่มาก..... กำลังจะร้องไห้...แฟนเห็น...เค้าคงจะรำคาญตา เลยวิ่งไปเอาน้ำหอม(มีแอลกอฮอลก์) มาเช็ดให้...เออ ...ออกเหมือนกันแฮะ.... อายตัวเองมาก....555

น้ำยาล้างเล็บ เนื้อพลาสติกมันจะออกไปด้วยนะ

Comment

Originally posted by thane View Post
                  น้ำยาล้างเล็บ เนื้อพลาสติกมันจะออกไปด้วยนะ

n_n เปล่าจ๊ะ เราใช้น้ำหอมจ๊ะ....คงไม่แรงเท่าน้ำยาล้างเล็งมั่ง?? เราก็ไม่รู้นะ แต่เราใช้ Acer อยู่ คีย์บอร์ดเป็นสีขาว....ก็ไม่มีการ ลอก ของผิว เลยนะ......(ประกอบการตัดสินใจจ้้า...มิได้แนะนำเน้อ...)

Comment

Originally posted by thane View Post
                    ฟังธงไม่มีลอกครับพี่น้อง เพราะเคยใช้อยู่

Comment

Originally posted by supawats View Post
                      n_n เปล่าจ๊ะ เราใช้น้ำหอมจ๊ะ....คงไม่แรงเท่าน้ำยาล้างเล็งมั่ง?? เราก็ไม่รู้นะ แต่เราใช้ Acer อยู่ คีย์บอร์ดเป็นสีขาว....ก็ไม่มีการ ลอก ของผิว เลยนะ......(ประกอบการตัดสินใจจ้้า...มิได้แนะนำเน้อ...)
                      กดผิดอันอ่ะ โทดทีจร้า

จะกดตอบ ดันไปกด quote

555

Comment

Working...
                      X