Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยฟันธงหน่อยคับ Bose กับ Klipsch

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยฟันธงหน่อยคับ Bose กับ Klipsch

C3 กับ Klipsch promedia 2.1 เปลี่ยนสายเป็น kimber hero อันไหนเสียงดีกว่ากันคับ

ฟังก่อนซื้อเลยครับ

Comment

เสียงมันคนละแนว

ต้องไปลองฟัง

ว่าตัวเองชอบเสียงแบบไหน

สุดแต่ใจจะไขว่คว้า

~~

Comment

ถ้าฟัง jazz, acustic, แนวชิวๆสบายๆก็ bose ครับ

ถ้าชอบ rock, metal แนวเบสออกเป็นลูกๆก็ klipsch ครับ

แต่ก็แอบเชียร์ klipsch เพราะใช้อยู่ 555555

Comment

ไปลองฟังเลยครับ ตามโชว์รูมต่างๆ ไปที่พารากอนก็ได้

ส่วนตัวชอบ klipsch มากกว่า เสียงออกไม่ปรุงมาก Bose ฟังกี่หนก็ยังลอยๆ

Comment

ฟัง jazz ผมก็ยังเชีย klipsch คับ

Comment

ผมเชียร์ klipsch อีกเสียงคับผม ^^

Comment

ผมมีBose sound dock portable กับ Klipsch Promedia 2.1 THX
                ลองเทียบเสียงกันดู ผมว่าboseเสียงมันใสๆบางๆกว่านะครับ อาจเป็นเพราะมันคือรุ่น Sound dock แต่ถ่าเป็น C3 จะเป็นยังไงก็ไม่รู้เหมือนกันนะครับ ไม่เคยลองเทียบแบบจับมาวางคู่กันเทส

พอลองเทียบเสียงกัน เลยพาลทำให้คิดว่า เสียงแหลมของ klipsch มันน่าจะไปได้ไกลกว่านี้อีกหน่อย
                ไม่รู้ว่าถ้าเปลี่ยนสายเป็น kimber hero แล้วจะช่วยตรงนี้ได้แค่ไหน
                ใครเปลี่ยนแล้วเป็นยังไงกันบ้างครับ

Comment

เสียงมันคนละแนวเลยครับ ลองไปฟังดูจะง่ายกว่าครับ

Comment

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=157145

ลองเข้าไปอ่านดูได้เพื่อประกอบการตัดสินใจครับ

แต่ตอนนี้ผมไม่ได้ใช้ทั้ง bose หรือ klipsch แต่มาฟังลำโพง2.0บ้านๆแทน

Comment

ขอบคุนมากคับ

Comment

Working...
                      X