Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความเห็น M2N-E+6000+ กับ M2A-VM + 9550 อันไหนเร็วกว่ากันคะ..

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอความเห็น M2N-E+6000+ กับ M2A-VM + 9550 อันไหนเร็วกว่ากันคะ..

ตามหัวข้อเลยค่ะ เห็นว่า M2N-E ไม่สามารถใส่ Phenom ได้ แต่มีอีกเครื่องหนึ่งเป็น M2A-VM HDMI จะจับคู่กับ 9550 หรือว่าจะเป็น 6000+ เหมือนตัวเดิมดี แต่ไม่เคยเล่น Phenom อ่ะ เลยไม่รู้ว่าอันไหนน่าจะดีกว่ากันคะ เลยอยากขอความเห็นเพื่อน ๆ สมาชิกหน่อยนะคะ

ขอบคุณค่ะ

Originally posted by mizzbb View Post
    ตามหัวข้อเลยค่ะ เห็นว่า M2N-E ไม่สามารถใส่ Phenom ได้
    ใส่ได้

แต่มีอีกเครื่องหนึ่งเป็น M2A-VM HDMI จะจับคู่กับ 9550
    ได้ตัวนี้แหละที่ใส่ได้แต่ทำงานไม่เต็มที่ครับกับ X4

หรือว่าจะเป็น 6000+ เหมือนตัวเดิมดี แต่ไม่เคยเล่น Phenom อ่ะ เลยไม่รู้ว่าอันไหนน่าจะดีกว่ากันคะ เลยอยากขอความเห็นเพื่อน ๆ สมาชิกหน่อยนะคะ

ขอบคุณค่ะ
    ...อยู่ที่งานจะให้ครับ

Comment

ความรู้น้อย แวะเข้ามาเก็บข้อมูล ^^'

Comment

M2A จะทำงานกับ Phenom ได้ไม่เต็มที่ งั้นเปลี่ยนเป็น CPU 6000+ ก็พอมั้งเรา เดิมเป็น 4200+ อ่ะคะ ทำงานเกี่ยวกับ Photoshop กับ Illustrator อ่ะคะ น่าจะเพียงพอนะ

************* แก้ไขนิดนึง เมื่อวานอ่านกระทู้ไหนก็ไม่รู้จำไม่ได้ละ เค้าบอกว่า M2N-E ใส่ Phenom ไม่ได้อ่ะ อะไรเกี่ยวกับ Bios นี่แหละ ทำแล้วก็ไม่ได้ 555 ไม่รู้ไร สรุปว่าไม่ได้อ่ะ แต่ถ้าได้ต้องทำอย่างไรคะ บอกหน่อย เผื่อเอา 6000+ ไปใส่ M2A แล้วไปซื้อ 9550 มาใส่ M2N-E แทน จะดีกว่ามั๊ยเนี่ย

ขอบคุณค่ะ
        Last edited by mizzbb; 28 Sep 2008, 11:20:21.

Comment

ถ้าจะเล่น Phenom ต้องหาเมนบอร์ดดีๆมารีดความสามารถของ Phenom ออกมา บอร์ดรุ่นเล็ก เอามันไม่ค่อยอยู่หรอกครับ อีกอย่างเห็นแต่ตัวเลือกเป็น ASUS ผมว่า ASUS ทำบอร์ดระดับกลางถึงล่าง ของค่าย AMD ไม่ดีเท่าที่ควร ถ้าเลือกMB แบบไม่มี VGA ON ผมว่าเลือกเป็น ABIT AX78 ดีกว่าครับ ราคาค่าตัวที่ 3150-
          ถ้าจะเลือกที่ VGA ON แนะนำ MB ที่ใช้ Chip AMD780 ครับ มีหลายยี้ห้อ ECS Black Series A780GM-A ตัวยอดนิยม ค่าตัว 2300- ABIT GS78 3150- ครับ หรือตัวจิ๊วแต่แจ๋วอย่าง ASROCK NF6P-VSTA ก็แหล่มครับ

Comment

Originally posted by mizzbb View Post
            ตามหัวข้อเลยค่ะ เห็นว่า M2N-E ไม่สามารถใส่ Phenom ได้ แต่มีอีกเครื่องหนึ่งเป็น M2A-VM HDMI จะจับคู่กับ 9550 หรือว่าจะเป็น 6000+ เหมือนตัวเดิมดี แต่ไม่เคยเล่น Phenom อ่ะ เลยไม่รู้ว่าอันไหนน่าจะดีกว่ากันคะ เลยอยากขอความเห็นเพื่อน ๆ สมาชิกหน่อยนะคะ

ขอบคุณค่ะ
            ว่ากันด้วยเกมส์

Comment

ต่อด้วยโปรแกรมพวก Applications (โปรแกรมทั่วไป)

Comment

ปิดท้ายด้วย Encoding (VDO / Audio)

Comment

เลือกใช้งาน CPU ให้ถูกงาน
                  ก็จะได้ CPU ที่เร็วและแรงถูกใจผู้ใช้ นะ
                  ปล. เนียน

Comment

มีบอร์ดยังละครับ ถ้ายังก็ ก็ตามท่าน boyro ก็ดีนะครับ แต่ถ้ามีแล้ว 6000+ เป็นทางเลือกที่น่าสนใจครับ ใจจริงอยากเชียร์ พี่น้อม

Comment

มีแล้วอ่ะค่ะ มี 2 เครื่อง M2N-E + 6000+ = 1 เครื่อง กับ M2A-VM + 4200+ = 1 เครื่อง แต่จะเปลี่ยน CPU 4200+ อ่ะ เลยจะจัดใหม่ซะเลย จริง ๆ แล้วตั้งใจจะซื้อแค่ 6000+ แต่เห็น Phenom เป็นชิบ รุ่นใหม่กว่า เลยจะหาความรู้ว่าควรจะซื้อ อะไรกันแน่ให้เหมาะสม และคุ้มค่าที่สุดค่ะ

ขอบคุณค่ะ

Comment

4200+ ก็ไม่ถือว่า ขี้เหร่นะครับ ถ้าองค์ประกอบในเครื่องดี ยังใช้งานได้อีกนาน

Comment

555 เดินไปเจอ 6000+ L2= 2Mb. มาราคา 4100 บาท แพงไปมะเนี่ย.... อิอิ

Comment

ไม่แพง

หยิบมาเลยคับ

Comment

ไม่แพงครับ ราคาประมาณนี่แหละ แต่มี 6000+ อยู่แล้วตัวหนึ่ง ถ้าอยากเปลี่ยน 4200 จริงๆ ข้ามไป x 3 หรือ x4 ไปเลยครับ

Comment

Working...
                              X