Announcement

Collapse
No announcement yet.

3850 กับ 4670 เลือกอันไหน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 3850 กับ 4670 เลือกอันไหน

3850 กับ 4670 เลือกอันไหนครับ
    เห็น 3850 มัน 256bit
    4670 มัน 128bit
    ถ้าจะเอามาเล่นเกมส์ล่ะครับ ตัวไหนดีกว่ากัน

เอา 256 bit ดีกว่า

Comment

3850 SUPER PALIT ยี่ห่อนี้ดีไหมครับเห็นjib มีขายแต่ยี่ห่อนี้อ่ะ

Comment

3850

Comment

ผมว่า HD4670 นะ
          กินไฟน้อยกว่า แรงพอๆกัน(นำนิดๆอีกตะหาก ตอนเล่นเกม)
          ถึงจะ 128bit แต่มันเป็นรุ่นใหม่กว่า
          ทำให้แรงพอกับของเดิมได้ ครับ

Comment

3850 อยุ่ดีครับ

Comment

512M 3850 Super palit ยีห่อนี้ดีไหมครับ เห็นขายที่ jib

Comment

256bit อย่าลืมว่าต้องเสียบไฟเพิ่มนะครับ ^^

ถ้า PSU จ่ายไฟไม่พอเดี๋ยวมี วูบ นะครับ

Comment

3870 ใช้psuเดิมติดเคสดีลักเอาอยู่เปิดมาเกือบปีแล้ว

Comment

ตามความเหมาะสมของท่านดีกว่า
                    -3850 sapphire เล็ก ยาว
                    -4670 HIS IceQ turbo ใหญ่ สั้น
                    /เล่นเกมส์มากๆ ความละเอียดสูงหน่อยก็3850
                    /เล่นเกมส์หน่อยๆ อยากลองของใหม่ ใช้โหลดบิตด้วย แต่งเคสขึ้นกว่า ช่วย air Flow ในเคสด้วยก็4670 (ผมเลยปล่อย3850ไปแล้ว เรื่องเกมส์แรงน้อยหน่อยช่างม่าง)

Comment

ผมเลือก HD4670 ครับ ประหยัดไฟกว่า ด้วยความแรงที่ไม่ต่างกันมากนัก

Comment

ผลทดสอบออกมาแล้วนิครับเคยเห็นอยู่แวบๆ
                        ถ้าใช้โปรแกรมทดสอบ 3850 จะเยอะกว่านิดหน่อย
                        แต่ถ้าทดสอบด้านเกม 4670 ชนะเกือบทุกเกมเลยนะ

Comment

ดันให้ครับ กำลังสงสัยเหมือนกันอยากได้ข้อมูลจากผู้ที่ใช้งานจริงครับ
                          ผมก็กำลังจะซื้ออยู่

Comment

ทำคะแนนเยอะ ใช่ว่าจะแรงกว่าเสมอไป

ปล.ทำคะแนนเยอะแสดงว่าภาพสวยกว่าสินะ

Comment

โดยรวม 3850 ก้ยังแรงกว่านิดๆ คับ

Comment

Working...
                              X