Announcement

Collapse
No announcement yet.

hotmail เป็นภาษาต่างดาว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• hotmail เป็นภาษาต่างดาว

ช่วยแก้ทีครับ ภาษาไทยใน hotmail เป็นภาษาต่างดาว

รู้แค่วิธีเบื้องต้น

ให้ กด view>encoding>thai (windows)
    แต่พอออกแล้วเข้าใหม่ก็ต้องกดใหม่

ของผมเองก็เป็นยังไม่รู้วิธีแก้ถาวร ว่าทำอย่างไร

Comment

Originally posted by nokuim View Post
      รู้แค่วิธีเบื้องต้น

ให้ กด view>encoding>thai (windows)
      แต่พอออกแล้วเข้าใหม่ก็ต้องกดใหม่

ของผมเองก็เป็นยังไม่รู้วิธีแก้ถาวร ว่าทำอย่างไร
      ขอบคุณครับๆ ก็ยังดีที่ยังอ่านได้

ใครรู้วิธีแก้แบบถาวรมั่งครับ

________________________-

Comment

ไม่ทราบครับ ตอนนี้ก็ได้แต่เปลี่ยน encoding ให้เป็น ไทย แค่นั้นแหละครับ

Comment

ถูกต้องที่ซู๊ดดดดคราบ

Comment

ลองเปลี่ยนไปใช้เป็น Live ดูครับ

Comment

Working...
            X