Announcement

Collapse
No announcement yet.

MB ABIT ช่วยที่คร๊าบบบบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• MB ABIT ช่วยที่คร๊าบบบบ

สวัสดีครับ
    คือผมใช้ Abit AN9 32X อยู่แล้วได้ทำการ Update bios ใหม่แล้ว OC เป็น 12*266 ก้อใช้งานได้ปกติ
    แต่เมือ Shutdown แล้วเปิดมาใหม่ ค่าที่ OC ดันเป็น 12*200 ครับ
    และถ้า Restart อีกทีก้อจะเป็น 12*266 ที่ OC ไว้

ท่านใดรู้ช่วยแก้ปัญหาหน่อยครับ

ผมก็เป็นครับท่าน กับ Fatality AN9 32X เป็นตั้งแต่ Version 0.16 มาละมั้งครับ ถ้าจำไม่ผิด
    เวลา Overlclock ต้องรี2รอบ เหอๆ จะให้หายต้องใช้ Version เดิมอะครับ

Comment

- -*

Comment

ดันให้คับ ไม่เคยใช้

Comment

ผมใช้ Kn9 Ultra
          Flash bios ไม่มีปัญหาครับ รอผู้รู้เข้ามาตอบอีกทีนะครับ

Comment

มารอ เพื่อความรู้ครับ

Comment

เป็นเหมื่อนกันครับ ต้องกลับไปใช้ไบออสตัวเดิมครับ บอร์ดผม fatal1ty an 9 32 x เคยโทรไปที่ ร้าน saveway เขาให้เอาบอร์ด cpu แรม ไปด้วย แต่ผมยังไม่ว่างไปเลย เลยใช้ไบออสตัวเดิม

Comment

Working...
              X