Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยเหลือหน่อยครับ มือใหม่จริงๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยเหลือหน่อยครับ มือใหม่จริงๆ

เมื่อก่อนผมใช้การ์ดจอออนบอร์ด แล้วต่อมาผมได้การ์ดจอ asus a9250 หลังจากติดตั้ง คอมผมเริ่มมีปัญหา แฮ๊งค์บ่อยมาก หรือบางทีก็ดับไปเฉยๆ ดูหนังไปไม่ถึงครึ่งแผ่น ดับไปเลยก็มี หรือบางทีตั้งให้เล่น screen saver จอดับไปเลยแต่เครื่องยังทำงานอยู่

ปัญหาเกิดจากอะไรครับ และผมควรทำอย่างไรดีครับ จะถอดการ์ดจออกก็เสียดายของ จะขายต่อก็ไม่รู้ขายที่ไหน รบกวนช่วยตอบผมหน่อยครับ

เมนบอร์ดของ asrock m266a CPU celeron 1.7 ram 1 G. ขอบคุณครับ

ปล. ผมดูสเปกการ์ดจอในเน็ต แผ่นบอร์ดในเน็ตของรุ่นนี้เป็นสีส้ม แต่ของผมเป็นสีแดง ของปลอมหรือป่าวครับ

ไปตั้งปิด ฮาร์ดดิส หรือ ปิดจอเพื่อประหยัดพลังงานในวินโด้ไว้รึเปล่าครับ

Comment

ปิดหมดแล้วครับ ไม่ได้เปิดเลยครับ

Comment

Working...
      X