Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอชั่วร้ายสักทีนึง..ถามวิธีทำให้MBเสียแบบเนียนๆครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอชั่วร้ายสักทีนึง..ถามวิธีทำให้MBเสียแบบเนียนๆครับ

ขอชั่วร้ายสักทีนึง..เป็นคนดีมานาน

ถามวิธีทำให้MBเสียแบบเนียนๆครับ
    พอดีว่าจะเอาMBไปเคลมครับแล้วอยากได้ตัวใหม่ ทีนี้เลยหาเรื่องทำให้มันพังครับ

FLASH BIOS เป็นไงครับ เผื่อไม่ให้เคลมจะได้ใช้ต่อได้
    ใครมีวิธีไหนเนียนๆ แนะนำหน่อยครับ ขอบคุณครับ(โดนด่าแน่ตรู)

ถามหน่อยจิ

Comment

เอาไปเคลมอาจจะได้ตัวเก่ากว่าที่ใช้อยู่ก็ได้นะครับ ผมว่าถ้ามันไม่มีปัญหาอะไรก็ใช้ตัวเดิมนี่แระ

การ FLASH BIOS แล้วปิดคอมตอนกำลังแฟรชอยู่ ก็จะทำให้บอร์ดเกิดปัญหาได้

Comment

บอร์ด dfi หรือว่า บอร์ด commando ครับ....

Comment

DFI ครับผม COMMANDO เก็บไว้ลากดีฝ่า อิอิ

Comment

ลองอัพไบออสผิดรุ่นดูครับ

Comment

เอาไปเคลม ใช่ว่าจะได้ตัวใหม่เสมอไปนะครับ

ผมยังเคยได้ตัวซ่อม ตั้งหลายครั้งแล้วเลย ทั้ง m/b ทั้ง vga (vga เอาตัวเสียมาให้อีกต่างหาก)

Comment

แช่ช่องฟรีสประมาณ2ชั่วโมงจากนั้นนำไปจุ่มน้ำประมาณ5นาที

นำMBขึ้นและนำไปวางในถังข้าวสารพร้อมกับใส่ถ่าน(ที่ไว้จุดไฟ)และซองไล่ความชื้น

ทิ้งไว้แบบนั้น 2อาทิตย์หรือจน MBแห้ง นำไดรเป่าผมเป่าไล่ความชื้นอีกรอบจากนั้นก็นำไปเคลม

Comment

มารอเก็บความรู้อิอิ

Comment

อันนี้ ลองมา ละ

Originally posted by oadoad View Post
                    แช่ช่องฟรีสประมาณ2ชั่วโมงจากนั้นนำไปจุ่มน้ำประมาณ5นาที

นำMBขึ้นและนำไปวางในถังข้าวสารพร้อมกับใส่ถ่าน(ที่ไว้จุดไฟ)และซองไล่ความชื้น

ทิ้งไว้แบบนั้น 2อาทิตย์หรือจน MBแห้ง นำไดรเป่าผมเป่าไล่ความชื้นอีกรอบจากนั้นก็นำไปเคลม
                    ผมลอง กับ M2N-E มาละ * ผลปรากฏว่า ลองนำไป ใช้งาน ประอกบเสร็จ ใช้ งานได้เฉยยย ๆๆ 555 +
                    ** สงสัยแช่ น้ำกรด -- อิอิ..

Comment

แฟลช BIOS แล้ว ชักปลั๊ก ทำหลายๆ รอบหน่อยคับ รอบเดียวอาจจะยัง เคลีย CMOS ได้

Comment

ถ้า DFI อัดไฟ NB + VTT เข้าไป รัน IntelBurnTest (เอา vCore น้อยๆล่ะ ไม่งั้น CPU จะไปก่อน)

ตามนั้น NB น่าจะเจ้ง เคลมได้ หุหุ

Comment

เคลมได้ของเน่ามา จะเสียใจ

Comment

บาปกรรมจริง ๆ

Comment

แฟตไบออส แร้ว ปิดเครื่องเลย ม่ายต้องรอเส็ด

Comment

Working...
                              X