Announcement

Collapse
No announcement yet.

เมนบอดมันรองรับการ์ดจอแยกค่ายด้วยหรอ??

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เมนบอดมันรองรับการ์ดจอแยกค่ายด้วยหรอ??

ในเมนบอด(รุ่นใหม่ๆ)1ตัว มันรองรับการ์ดจอ nVIDIA&ATi ด้วยเลยป่ะคับหรือแล้วแต่บอด

บอดนี้รับATiเท่านั้น บอดนั้นรับnVIDIAเท่านั้น

ไม่หรอกครับมันใส่ได้หมดทุกค่ายแหละครับ (เท่าที่ผมรู้นะ)

แต่ถ้าต้องการใส่ 2 ตัวขึ้นไปก็ต้องดูด้วยครับว่า M/B รองรับ CrossFire (ATi) หรือ SLI (nVidia) ครับ

Comment

เพื่อนผมเจอวันนี้ เห็นว่าไม่แยกค่าย แต่แยกยี่ห้อด้วย ใส่ inno3d แล้วมันไม่รับ เทส 3dmark ไม่ได้ รันกราฟิก ไม่ได้ ซะงั้น

Comment

ใส่ได้หมด
        ส่วนตัวใช้ CPU intel บอร์ด intel เคยใส่ ATI / Nvidia ได้หมดไม่มีปัญหา
        ส่วน ATI ไม่เคยใช้ แต่ประกอบให้เพื่อนใช้ AMD ทั้งหมด ก็ใช้ VGA ทั้ง ATI กับ Nvidia ได้ดี ไม่มีปัญหา นี้

Comment

ขอบคุณมากๆครับ

Comment

Working...
          X