Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะ OC 9800GTX+ ต้องทำไงบ้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะ OC 9800GTX+ ต้องทำไงบ้าง

ตามหัวเลยครับ

ต้องมีโปรแกรมไรบ้าง ทำอย่างไร ขอบคุณครับ

Riva Tuner

Comment

อ่า... มันเป็นรุ่นที่ OC มาอยู่แล้ว

ถ้าท่านจะ OC เพิ่มสงสัยต้องระบายความร้อนด้วยน้ำแล้วล่ะครับ

ฝืนอัด Clock เข้าไปอีก ถึงเล่นได้ก็ไม่เสถียร !

Comment

Originally posted by Yo View Post
        อ่า... มันเป็นรุ่นที่ OC มาอยู่แล้ว

ถ้าท่านจะ OC เพิ่มสงสัยต้องระบายความร้อนด้วยน้ำแล้วล่ะครับ

ฝืนอัด Clock เข้าไปอีก ถึงเล่นได้ก็ไม่เสถียร !

ไม่จำเป็นต้องใช้น้ำครับผมคล๊อกไป 820 / 2500 สบายๆปรับพักลมที่ 60%
        ฟลูโหลด 60-70 เท่านั้น ปรกติก็ 45-50 นิ่งด้วยใช้งานมารันเกมส์ทุกเกมส์ไม่เคยค้าง
        ไม่เคยแตกคล๊อกได้ครับขอยืนยัน

Comment

ผมก็xfx อัดไปที่ 850/1240 /1900 ซิงเดิมพัดลม 70% เล่นไครซิสวอเฮดปรับสุดๆบนจอ17นิ้ว สบายๆไม่มีปัญหาครับ

Comment

เย็นเจี๊ยบครับ9800GTX+ พัดลมก็เบาขนาดปรับ70%แล้วยังเงียบๆ

Comment

riva tuner ผมใช้ไม่เปนอ่า มันงงๆ -*-

ทำไงอะครับ ขอบคุณทุกทั่นครับ

Comment

ต้องหาดูรีวิวครับ

Comment

นาสารนี้สุราดมะ

Comment

Originally posted by yut1234 View Post
                    นาสารนี้สุราดมะ
                    ใช่ครับ

Comment

Originally posted by Garkkk View Post
                      ผมก็xfx อัดไปที่ 850/1240 /1900 ซิงเดิมพัดลม 70% เล่นไครซิสวอเฮดปรับสุดๆบนจอ17นิ้ว สบายๆไม่มีปัญหาครับ
                      ตัวเลขพวกนี้คืออะไรบ้างครับ

และท่านใช้โปรแกรมอะไรคล็อกครับ

Comment

CORE 850/Memory 1240/Shader 1900 ใช้ Riva Tuner ครับ

Comment

Working...
                        X