Announcement

Collapse
No announcement yet.

spec คอมผมเล่นเกมส์กระตุกป่าวคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ใช่ครับ รุ่นเดียวกัน core/mem เท่ากัน AGP ปาไป 6000 ส่วน PCI 3000 กลาง ๆ

Comment

มีใครสนใจการ์ดจอ asus n6200 บ้างครับ สนใจติดต่อ vibra128@thai.com ขาย 1000 บาท

Comment

คงต้องรอมันตกรุ่นแล้วถึงจะค่อยซื้อ...เศร้า

Comment

ถ้าอัพแรมอีก 512 mb และก้ออัพการ์ดจอเป็น galaxy 7600gs 256mb ddr3 มันจะเล่นเกมส์ได้ลื่นปื๊ดหรือป่าวคับ ช่วยแนะนำหน่อยคับป๋ม

Comment

ผมว่าหาเกมส์มาลองเล่นดูก่อนดีกว่าครับ ถ้ารับไม่ไหวจริงๆค่อยเปลี่ยน ตามสเปคจขกท.ถ้าปรับต่ำสุดก็น่าจะเล่นได้ บางคนอาจจะรับได้ที่ภาพไม่สวยบางคนรับไม่ได้มันขึ้นอยู่กับคนใช้ด้วยครับ ควรจะเปลี่ยนหรือไม่เปลี่ยนควรเอาตัวเองเป็นตัววัด แต่ถ้ามีเงินเหลือก็เปลี่ยนVGAก่อนนะAGPเบาๆหน่อยก็7600GT หรือX1650Pro

Comment

galaxy 7600gs 256mb ddr3 ตัวนี้ support กับเมนบอร์ดผมป่าวครับ กลัวซื้อไปแล้วใช้ไม่ได้น่ะ บอร์ด asrock p4vm800
              Last edited by vibra128; 12 Feb 2007, 12:10:27.

Comment

คือผมเปิดคู่มือของเมนบอร์ดดู ครับ คร่าวๆว่า AGP slot แบบ 8x/4x AGP คือมันบอกต่อด้วยน้ะ ครับว่ารองรับแต่เฉพาะแบบ 1.5v และมันก็บอกต่ออีกว่าห้ามใช้การ์ดจอแบบ 3.3v ถ้าใช้ การ์จอแบบ 3.3v การ์ดจอจะเกิดความเสียหายถาวร คราวนี้ผมก็เลยไม่กล้าเลือกซื้อเลย ครับ เพราะกลัวว่าพอซื้อมาใส่แล้วมันจะไม่ตรงspec กัน ผมจึงขอรบกวนพี่ๆ น้องๆ ผู้ซึ่งชำนาญกว่าผมช่วยเลือกให้ผมด้วยน้ะ ครับ เอารุ่นที่แรงกว่า n6200 ตัวเดิมน่ะคับ

Comment

Working...
                X