Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยตอบที่คับเกี่ยวกับการแชร์เน็ต

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยตอบที่คับเกี่ยวกับการแชร์เน็ต

คือผมใช้โมเด็มของทรูอะคับที่มันต่อเข้าช่องแลนอ่ะ แล้วผมจะแชร์กับอีกเครื่องนึ่งอ่ะคับ เราใส่การ์ดแลนเพิ่มอีกตัวได้ป่าวคับที่เครื่องsvอ่ะคับ หรือว่าจาซื้อฮับมาใส่ดี
    ถ้าใส่ได้จาเซ็ทเหมื่อนการแชร์แบบทั่วๆไปป่าวคับ

โมเด็มที่คุณว่า เป็นเราเตอร์หรือเปล่าละครับ

Comment

ซื้อการ์ด Lan อีกอันครับประหยัด กว่าซื้อ เร้าเตอร์เยอะครับ

Comment

ไม่แนะนำให้ซื้อสายแลนมาพ่วงอีกเครื่องครับ เพราะ ถ้าไม่ผ่าน hub จะต้องใช้สายแลนไขว้พ่วงคอม 2 ตัวเข้าด้วยกัน แล้วการส่งข้อมูลจะช้ากว่าปกติมาก(น้อยกว่าความเร็วอินเตอร์เน็ตอีก)

ซื้อ hub ตัวเล็กๆมาต่อเชื่อมดีที่สุดครับ ตัวละ 500-700 บาท แต่ต้องซื้อการ์ดแลนเพิ่มใส่ตัวที่ต่ออินเตอร์เน็ตด้วยครับ

Comment

แก้ใหม่ครับ ด้านบน ไม่ต้องซื้อการ์ดแลนครับ นำสายต่อเข้า hub แล้วแจกให้แต่ละเครื่องได้เลยครับ
          ส่วนวิธีเซ็ทตั้งเป็นออโต้ให้มันหา ip เองครับ ไม่มีอะไรมาก

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

Working...
            X